Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ầy, cái j cũng đòi kinh nghiệm, mà cái 8,9,10 dân kinh tế lại k trụ nổi :( :( :(

hbạn nhận được thông báo thi chưa hum qua mình gọi số đt của CN DL lấy trên mạng làm theo hương dẫn hỏi chị phòng nhân sự mới biết mình đạt họ nói gửi tin nhắn rùi mà chẳng thấy tăm hơi đâu​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng thi ở NH Đông Á ngày 27/03/12, bảo là kết quả Phỏng Vấn đã đạt..chuyển sang phòng nhân sự, mà đến giờ chưa thấy tin tức gọi đi làm ji` hết!!!! có bạn nào thi chung với mình ngày này ko vay???

bắt đầu chuyển wa trạng thái bực mình, việc trì trệ khá lâu này làm khó chịu cho ứng viên quá

họ gửi tn cho mình hôm 16 \, nhưng máy mình ko hiển thị được tn, may mà 2 hôm sau họ gọi lại

Mình nhận được tin nhắn đi sơ tuyển ngày 23/4 . Có ai đi cùng hok jay ? hix !

thi về ngân hàng đông á ở vị trí kiểm ngân

nhờ mấy bạn tư vấn giúp mình vị trí NV kiểm ngân khi thi tuyển và phỏng vấn thì xem nhưng gì, bạn nào có đề thi trước cho mình xin với :)

thank mấy bạn nhiều

bạn đã thi rồi đúng ko?thế nào rồi bạn?có đạt ko? bạn cho mình biết nội dung thi sơ tuyển và pv dc ko?co gi ll voi minh nhe
:0975908157 cam on ban nhieu. minh chuan bi so tuyen 24/04/2012

ai có đi tuyển thì hỏi dùm bên ngân hàng, sau kết quả thi tuyển lâu wa má chưa có, hơn 3 tuần rồi hix hix, nhiều người cũng bị trường hợp này

---------- Post added 19-04-2012 at 05:54 PM ----------

sơ tuyển thì đơn giãn lắm nhìn vào tư cách và kinh nghiệm ứng xữ trước người khác cũng như kinh nghiệm làm việc của bạn thôi, cứ tự tin nói lớn tiếng,mắt nhìn vào phần giữa mũi và mắt các anh chị phỏng vấn, tránh nhìn trực tiếp vào mắt người ta là ok :))

---------- Post added 19-04-2012 at 05:58 PM ----------

phần thi IQ và AV cũng đơn giãn, các bạn ôn lại cấu trúc câu, các từ vựng lớn nhất nhỏ nhất, .... phần iQ chủ yếu cũng dễ ví dụ như 1 con cọp ăn 1 con thỏ hết 3 giờ, 1 con hỗ ăn 1 con thỏ hết 2 giờ, 1 con chó ăn 1 cho thỏ hết 1 giờ, hỏi 3 con ăn 1 con thể hết bao nhiêu thời gian, hoặc lại tổng số chó và gà là .... con. biết số cân chó bằng bao nhiêu số chân gà ... hoặc các phép tính 2, 4 , 8 ,16 , 32,......, 128 điền vào số thích hợp ......

chào cả nhà! mình đợt này 24/04/2012 thi sơ tuyển tại ngân hàng đông á, mà mình cũng ko biết nội dung thi và hình thức thi như thế nào cả. mong các bạn nào biết chỉ mình với. mình thi bên " kiểm ngân" . ai đã thi rồi nói cho mình biết với được ko? cảm ơn nhiều .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên