Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hix, hom bua pv xong, minh hoi thi ho noi 7 ngay sau tb qua mail. hom nay la ngay thu4, kbit the nao nua! cung changr bit out thi co dc tb k nua!
chuc mung ban quynhanhtn1611 nhe!
từ lúc nộp hs tới lúc pv, mình chưa bao giờ nhận được cái mail nào của đông á hết. họ toàn gọi điện thôi

hix, hom bua pv xong, minh hoi thi ho noi 7 ngay sau tb qua mail. hom nay la ngay thu4, kbit the nao nua! cung changr bit out thi co dc tb k nua!
chuc mung ban quynhanhtn1611 nhe!
còn mình thì cả qua mail lẫn tin nhắn từ số 1900545464 dịch vụ của EAB luôn. Đúng là không biết rớt có gửi mail không? Đau tim quá.

Nộp đông á là online phải không nhỉ, sao thấy toàn xử lý hồ sơ mà không có thông báo khác vậy?
Pro nào chia sẽ ít kinh nghiệm đi :)

chào bạn mình cũng mới sơ tuyển bên đông a về, cũng đơn giản và thoải mái lắm
cả nhà ơi, ai thi tuyển bên kiểm ngân không, mình học kế toán nên hok biết ôn thi những gì cả

Chúc mừng quynhanhtn1611 nha. Chắc mình out rồi hic
Chưa chắc nữa bạn ơi. Hôm qua thì gọi mình nói kêu lên thỏa thuận công việc. Lên cũng nói về công việc, chỗ làm và lương. Vậy mà lúc lên gặp anh GĐ thì anh nói chọn được 3 hồ sơ, giờ kêu lên xem xét lại vì chỉ tuyển 2 người thôi. Bó tay lun. Đầu tuần sau mới có thông báo lại. PV 2, 3 đợt mà ko biết sao nữa.

---------- Post added 30-03-2012 at 01:13 PM ----------

thế hả. thế chắc mình out rùi. hì. chúc mừng bạn nha. bên b tuyển mấy người vây?

---------- Post added 29-03-2012 at 11:49 AM ----------

bên mình có kết quả chưa b. bên kiểm ngân thấy b kia chìa ni đi thỏa thuận vịc ùi. mà rớt họ có gọi điện thông báo k hi?
Hôm qua mình lên giờ thêm lo nữa. Gọi m nói lên thỏa thuận công việc. Lên cũng nói về công việc, chỗ làm và lương, các chính sách được hưởng. Rứa mà rồi anh GĐ lại nói là sau khi PV thì chọn được 3 hồ sơ, giờ kêu lên để xem xét lại, tuyển 2 người thôi. Giờ thấy lo quá. Đầu tuần sau mới có thông báo lại.
Hôm qua cũng có 3 chị ứng tuyển GDV lên nữa. Mấy chị nói NH gọi nói là lên PV đợt 2.
Ko biết NH làm chi nữa. Có khi mô nghe PV nhiều lần ri mô.
Ko thấy ai bên vị trí kế toán nội bộ hết.

thế hả. thế chắc mình out rùi. hì. chúc mừng bạn nha. bên b tuyển mấy người vây?

---------- Post added 29-03-2012 at 11:49 AM ----------

bên mình có kết quả chưa b. bên kiểm ngân thấy b kia chìa ni đi thỏa thuận vịc ùi. mà rớt họ có gọi điện thông báo k hi?

chào bạn mình cũng mới sơ tuyển bên đông a về, cũng đơn giản và thoải mái lắm
cả nhà ơi, ai thi tuyển bên kiểm ngân không, mình học kế toán nên hok biết ôn thi những gì cả
M mới thi và PV vị trí Kiểm ngân xong nè. Thi đề dễ lắm bạn ơi. Bạn ko phải học gì đâu, chỉ việc tìm đọc mấy tài liệu liên quan tới tiền thôi. Chỉ làm bài test trên máy vi tính gồm 8 câu, trong vòng 30 phút, vừa trắc nghiệm vừa luận. Ko học cũng làm được bạn à. Đừng lo. Lúc trước cũng có ng nói với mình vậy mà chưa thi thử nên vẫn sợ, giờ thi rồi mới thấy đúng. Đại khái là hỏi thế này. Đơn vị tiền VN, mệnh giá tiền, kích thước tờ tiền nào là nhỏ nhất,...? Có câu sửa lỗi chính tả. Chỉ mấy câu đó thôi.
Ko phải lo về thi đâu. M thấy hôm m phỏng vấn hỏi cũng nhiều nhưng ko khó. Chủ yếu xem mình giao tiếp thế nào, có trung thực ko và xem người bảo lãnh mình thế nào nữa.
M PV đạt rồi mà còn bị kêu lên PV thêm lần nữa nè. Ko biết kết quả sao đây.
Chúc bạn tìm được việc nhé!

Chưa chắc nữa bạn ơi. Hôm qua thì gọi mình nói kêu lên thỏa thuận công việc. Lên cũng nói về công việc, chỗ làm và lương. Vậy mà lúc lên gặp anh GĐ thì anh nói chọn được 3 hồ sơ, giờ kêu lên xem xét lại vì chỉ tuyển 2 người thôi. Bó tay lun. Đầu tuần sau mới có thông báo lại. PV 2, 3 đợt mà ko biết sao nữa.

---------- Post added 30-03-2012 at 01:13 PM ----------

Hôm qua mình lên giờ thêm lo nữa. Gọi m nói lên thỏa thuận công việc. Lên cũng nói về công việc, chỗ làm và lương, các chính sách được hưởng. Rứa mà rồi anh GĐ lại nói là sau khi PV thì chọn được 3 hồ sơ, giờ kêu lên để xem xét lại, tuyển 2 người thôi. Giờ thấy lo quá. Đầu tuần sau mới có thông báo lại.
Hôm qua cũng có 3 chị ứng tuyển GDV lên nữa. Mấy chị nói NH gọi nói là lên PV đợt 2.
Ko biết NH làm chi nữa. Có khi mô nghe PV nhiều lần ri mô.
Ko thấy ai bên vị trí kế toán nội bộ hết.
hì. 3 ng lấy 2 thì cơ hội của b nhìu rùi đó. nhưng mà họ cũng mệt hi. lấy luôn 2 ng cao điểm nhất cho rùi. chúc b may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên