Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng như bạn sơ tuyển hôm t3 tuần trước, cũng đang đợi KQ. lên mấy chị hỏi mình cũng 5p là xong. còn bạn thì sao

Minh nop HS gaiy tuan truoc thi phai, sang nay co tin nhan cua NG, hen 2h30 ngay 17 thi tuyen ne, ban dc hen thi tuyen chua?

chưa bạn ah, vậy là bạn chưa thi đâu. mới lên chỉ sơ tuyển xem về ngoại hình, hỏi bạn 1 vài câu thôi. khi nào đậu sơ tuyển rồi mới thi tuyển (đậu), phỏng vấn và nhận việc

Minh nop HS gaiy tuan truoc thi phai, sang nay co tin nhan cua NG, hen 2h30 ngay 17 thi tuyen ne, ban dc hen thi tuyen chua?

vay ah

chưa bạn ah, vậy là bạn chưa thi đâu. mới lên chỉ sơ tuyển xem về ngoại hình, hỏi bạn 1 vài câu thôi. khi nào đậu sơ tuyển rồi mới thi tuyển (đậu), phỏng vấn và nhận việc

Minh thi chua thi, ngay 17 thi, con so tuyen ok moi keu di thi ma. hy vong co KQ ok, chan nghe Bat Dong San roi hiii

ah họ dựa vào cv của mình đấy mà , thắc mắc chỗ nào thì sẽ hỏi mình chỗ đó thôi à . Như mình thì ngta hỏi tại sao mình lại có ý định đi du học , thế thôi . Con mấy bạn kia thì hỏi về chứng từ gì đó , mình cũng ko rõ nữa , nói chung hỏi có 1 2 câu thôi à . Chỉ có vị trí Tín Dụng mới bị hỏi nhiều thôi !
Chúc mọi ng may mắn nhé !

Bạn "hatmuarongchoi" ơi, cảm ơn bạn vì đã chia sẽ rất nhiều kinh nghiệm của bạn cho mọi người. Mình muốn hỏi thêm là khi bạn được vào vòng phỏng vấn rồi thì người ta hỏi 1, 2 câu là hỏi về vấn đề gì vậy? Bạn có thể nói rõ hơn cho mình hay được không? Mình cũng đã tham gia Sơ tuyển ở Ngân hàng Đông Á rồi, đang đợi tin nhắn nên hồi hộp lắm.

---------- Post added 19-08-2011 at 11:49 AM ----------

hix lâu như vậy mà vẫn ko có kết quả nữa hả , có thể là out rồi đó bạn , vì nếu đậu thì chỉ có 2 ngày là ngta nhắn tin rồi (thường là nhắn tin lúc sáng sớm khoảng 8 9h sáng đấy)
con nhỏ bạn của mình cũng out mà ko hề hay biết luôn đấy hix
Nếu out rồi thì phải đợi đến 3 tháng sau mới được ứng tuyển tiếp đấy

Gửi "hatmuarongchoi"!
Mình ứng tuyển vào vị trí giao dịch viên và vừa tham gia Sơ Tuyển vào thứ 6 ngày 12/08. Nhờ có bạn nói kinh nghiệm nên mình mới biết Sơ tuyển là như thế nào. Có một số bạn cứ ngỡ Sơ tuyển là đến làm bài Test nên ko kịp chuẩn bị pr về bản thân. Mình cũng có chuẩn bị một ít nên khi mấy chị đặt câu hỏi mình không bỡ ngỡ lắm. Nhưng đến hôm nay thì vẫn chưa có kết quả, sốt ruột kinh khủng

Ứng tuyển kiểm ngân cần gì

Chào bạn

Tại DongA Bank muốn được nhận vào vị trí kiểm ngân phải thỏa mãn các điều kiện sau:
1. Bảo lãnh - điều kiện cần và là quan trọng nhất: Có đơn bảo lãnh (các ngân hàng khác có thể ký quỹ vài chục triệu vào tài khoản và hoàn trả sau khi được ký hợp đồng không thời hạn)
Ưu tiên cho những ứng viên có những người bảo lãnh là Cán bộ cơ quan nhà nước có quan hệ mật thiết với ngân hàng (thường là Ngân hàng Nhà nước, Lãnh đạo UBND Quận Huyện, TP ...)
Lãnh đạo, Cán bộ nhân viên của ngân hàng Đông Á bảo lãnh cho người thân của mình.
2. Trong trường hợp đợt tuyển có nhiều người ứng tuyển sẽ tổ chức thi tuyển:
- Thi online trên mạng máy vi tính, đề thi không khó nhưng phải đạt trên 50% điểm.
- Trường hợp khác có thể thi viết.
3. Phỏng vấn: Chủ yếu xác định quan hệ với người bảo lãnh, xem xét có phù hợp với công việc kiểm ngân hay không.
Sự phù hợp đánh giá ở mức độ tin cậy, sự cẩn thận, khả năng giao tiếp (trung bình).

Sơ tuyển kiểm ngân có nội dung giống như phỏng vấn tuyển dụng nhưng đơn giản hơn là xác định ứng viên với người bảo lãnh có quan hệ thế nào, ứng viên có thích làm công việc này không. :bz

Đây là công việc đòi hỏi trung thực, tỷ mĩ và chính xác cao, sự nhầm lẫn có thể trả giá bằng vật chất và nghề nghiệp. Thu thừa tiền phải trả cho khách hàng, thu thiếu tiền phải đền cho ngân hàng. Tuy nhiên công việc không đòi hỏi chuyên môn cao, trình độ lớp 9/12 là làm được. Lương kiểm ngân ở DongA Bank khoảng hơn 2 triệu/tháng. :p

Nếu bạn không có được điều kiện đủ tức là người bảo lãnh ở trên thì đừng nộp hồ sơ làm gì, còn nếu bạn có người bảo lãnh hãy chuẩn bị những nội dung như mình trao đổi nhé.

Chúc bạn thành công.
@};-

ah họ dựa vào cv của mình đấy mà , thắc mắc chỗ nào thì sẽ hỏi mình chỗ đó thôi à . Như mình thì ngta hỏi tại sao mình lại có ý định đi du học , thế thôi . Con mấy bạn kia thì hỏi về chứng từ gì đó , mình cũng ko rõ nữa , nói chung hỏi có 1 2 câu thôi à . Chỉ có vị trí Tín Dụng mới bị hỏi nhiều thôi !
Chúc mọi ng may mắn nhé !

---------- Post added 19-08-2011 at 11:49 AM ----------

hix lâu như vậy mà vẫn ko có kết quả nữa hả , có thể là out rồi đó bạn , vì nếu đậu thì chỉ có 2 ngày là ngta nhắn tin rồi (thường là nhắn tin lúc sáng sớm khoảng 8 9h sáng đấy)
con nhỏ bạn của mình cũng out mà ko hề hay biết luôn đấy hix
Nếu out rồi thì phải đợi đến 3 tháng sau mới được ứng tuyển tiếp đấy

Chắc gì đã bị out mà bạn nói là out. Bạn là nhà tuyển dụng chắc?
Tùy từng NH, có NH họ lọc hồ sơ cũng phải tháng 2 tháng. Hoặc lâu hơn.
Thấy bạn nói bạn thi vào NH mà nhắm mắt làm bừa, quả thật bạn siêu quá há.
Khâm phục bạn quá cơ ^^

Hi, mình thấy NH Đông Á chỉ đăng tuyển thông tin tuyển dụng trên website thôi, mình vào và đã tạo hồ sơ, apply vào vị trí nhân viên thẻ quốc tế vào ngày 8/8, sau đó vào kiểm tra thì thấy tình trạng hồ sơ là "được chọn lọc" là sao vậy mọi người??? ai đã có kinh nghiệm thì cho em biết với. Cám ơn cả nhà trước nha!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên