Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhìn chung không hỏi gì nhiều, 5 phút ra rồi. mình thấy cũng ok chắc sẽ qua. Còn Windy ok hem
chiều mai 13h30 tớ mới lên thớt.
vậy mà mấy hôm nay tớ ngồi ôn toàn nghiệp vụ, kiểu này tạch cái vòng đầu thì bõ công tu luyện.
hehe. thế là đằng ấy sướng nhá. ^^

sáng mai mình đi ở 202 Tô Hiến Thành nè
có bạn nào đi trước mình mấy bữa nay cho kinh nghiệm với

Hôm nay mình vừa đi thi về này.
Tình hình thì có lẽ là mình tạch, nhưng mình cũng chia sẻ với bạn vậy.
Có 2 phòng, phòng 01 có một chị dễ thương phỏng vấn ( là phòng mình), phòng 02 thì mình không biết rõ lắm.
Hỏi 3-5 câu. Đại loại câu thứ nhất giới thiệu bản thân, câu 2 thì hỏi về vị trí Nhân viên hộ trợ tín dụng, câu 3 thì là mức lương mong muốn.

Hôm nay mình vừa đi thi về này.
Tình hình thì có lẽ là mình tạch, nhưng mình cũng chia sẻ với bạn vậy.
Có 2 phòng, phòng 01 có một chị dễ thương phỏng vấn ( là phòng mình), phòng 02 thì mình không biết rõ lắm.
Hỏi 3-5 câu. Đại loại câu thứ nhất giới thiệu bản thân, câu 2 thì hỏi về vị trí Nhân viên hộ trợ tín dụng, câu 3 thì là mức lương mong muốn.
Mình cũng bị hỏi thế, còn thêm mấy câu nữa, sao nghĩ tạch vậy bạn..

chào bạn !! sao lai tạch vậy bạn .. bạn chia sẻ thêm duoc không ?? thanks bạn .
Phần thỏa thuận mức lương mình võng vo mãi với chị phỏng vấn, cuối cũng chốt lại là 5tr, chị nhìn cười mình trân trối gì đâu. hic

- - - Updated - - -

Mình cũng bị hỏi thế, còn thêm mấy câu nữa, sao nghĩ tạch vậy bạn..

Cái lúc phỏng vấn xong chị ấy nói chỉ giữ lại bản thông tin ứng viên, hồ sơ bản cứng cầm về cậu ạ. Hoang mang gì đâu. Cộng thêm một số yếu tố trong lúc phỏng vấn,toàn nói lắp (khớp quá). tớ nghĩ tạch rồi.

Phần thỏa thuận mức lương mình võng vo mãi với chị phỏng vấn, cuối cũng chốt lại là 5tr, chị nhìn cười mình trân trối gì đâu. hic

- - - Updated - - -

Cái lúc phỏng vấn xong chị ấy nói chỉ giữ lại bản thông tin ứng viên, hồ sơ bản cứng cầm về cậu ạ. Hoang mang gì đâu. Cộng thêm một số yếu tố trong lúc phỏng vấn,toàn nói lắp (khớp quá). tớ nghĩ tạch rồi.
Chỉ giữ phiếu thông tin thì đúng rồi bạn ạ, mình cũng thế :D, yên tâm đi không sao đâu

Thấy chị sơ tuyển nói từ 7-10 ngày sẽ có thông tin có được đi vòng tiếp ko.
Cầu chúa cho con đỗ hỗ tín dụng của DongABank, con cần mua vé máy bay về nhà [-O<

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên