Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có member nào nhận được kết quả thi tuyển nhân viên phát triển kinh doanh ngày 27/2 tại Bạch Đằng chưa? Hôm nay là 07 ngày rồi, hồi hợp quá! 03 ngày nữa không thấy thông tin gì là biết out rồi, bữa đó thi cũng được lắm mà không biết sao.hic![-O
Bạn ơi cho mình hỏi, thi tuyển vị trí nhân viên PTKD đề nghiệp vụ chủ yếu là hỏi về những gì vậy bạn? Mình nhận thông báo đi thi tuyển vị trí này nhưng chưa biết nên ôn kiến thức như thế nào, bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm được không? Cảm ơn nhiều. Thân.

Thi nghiệp vụ gồm 3 phần:
- Thi viết ( dạng tự luận ) trong 60' gồm 3 câu hỏi, không biết lần này ra đề gì nhưng mình thi vào ngày 27/2 đang đợi kết quả là
+ Tính cách của 1 nhan viên bán hàng?
+ Bạn từng gặp trường hợp đi mua hàng nhưng không hài lòng với nhân viên bán hàng? hãy kể lại sự việc và nếu ngược lại là nhân viên đó bạn sẽ làm gi?
+ Giả sử có 1 khách hàng vào mua 1 chiếc đt dđ, mà cửa hàng bạn không có loại đó? Bạn sẽ làm gì?
Mình nghĩ chắc họ không ra đề giống đâu, nhưng chắc tựa tựa như zậy, vì bạn thi sát đợt với mình.
- Thi IQ và Anh văn trong 65 phút, hầu như mọi vị trí tuyển dụng đều thi như nhau, chỉ đảo câu hỏi thôi, cái này tùy vào năng lực của bạn thôi, tốt nhất lên mạng tim những đề thi IQ mà luyện trước để khỏi bỡ ngỡ. Còn anh văn cũng dễ không khó, tùy vào kiến thức của bạn.
Thi xong được hẹn 7-10 ngày có kết quả, mình đã 8 ngày rồi mà chưa thấy gì, đang hy vọng, nhưng ko biết sao. Học tài thi phận zậy.
Chúc u thành công!

Thi nghiệp vụ gồm 3 phần:
- Thi viết ( dạng tự luận ) trong 60' gồm 3 câu hỏi, không biết lần này ra đề gì nhưng mình thi vào ngày 27/2 đang đợi kết quả là
+ Tính cách của 1 nhan viên bán hàng?
+ Bạn từng gặp trường hợp đi mua hàng nhưng không hài lòng với nhân viên bán hàng? hãy kể lại sự việc và nếu ngược lại là nhân viên đó bạn sẽ làm gi?
+ Giả sử có 1 khách hàng vào mua 1 chiếc đt dđ, mà cửa hàng bạn không có loại đó? Bạn sẽ làm gì?
Mình nghĩ chắc họ không ra đề giống đâu, nhưng chắc tựa tựa như zậy, vì bạn thi sát đợt với mình.
- Thi IQ và Anh văn trong 65 phút, hầu như mọi vị trí tuyển dụng đều thi như nhau, chỉ đảo câu hỏi thôi, cái này tùy vào năng lực của bạn thôi, tốt nhất lên mạng tim những đề thi IQ mà luyện trước để khỏi bỡ ngỡ. Còn anh văn cũng dễ không khó, tùy vào kiến thức của bạn.
Thi xong được hẹn 7-10 ngày có kết quả, mình đã 8 ngày rồi mà chưa thấy gì, đang hy vọng, nhưng ko biết sao. Học tài thi phận zậy.
Chúc u thành công!
Cảm ơn thanhtu1987 nhé! Mình cũng chúc bạn thành công! ^^

Giup minh voi moi nguoi! Minh vua dc goi di so tuyen nhan vien PTKD o EAB ngay 09/03/2012 ne, ko bit vo do ben Ngan hang hỏi ji nua, chi cho minh voi, hix, tk moi nguoi nhiu lam!ah thi la thi trac nghiem ma dung ko, minh dang lo wa, lan dau di phong van day

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
trong web NH này chẳng thấy trường mình :| Chuk các bạn sắp tới thi tốt nhé :X

minh vua di phong van o dong a ve hom 3/3, h dang doi ket wa. Minh thi Giao dich Vien
vong so tuyen: chi len noi chuyen voi 1 chi phong nhan su, va cho chi do coi bang cap thoi, ko hoi j nhiu, noi chung la don jan.hi
phan thi: co 3 phan, nghiep vu thi trai tum lum het, ke toan ngan hang, ke toan doanh nghiep, phan nguyen ly thoi, them mot vai cau tinh lai suat va sec

phan tieng anh: trong toiec het a. noi chung la de
phan iq cung de, chi co 1 cau minh ko the nao nghi ra duoc thi iq 35p 33 cau ma minh mat gan 10 cho cau nay
4 5 8 10 11 14 15 16 19 32 34... tim so ko phu hop trong day so kia, con may cau kia cung don gian, ban search gg test IQ, ra nhiu lam.
Chuc cac ban may man nha.

Mình cũng 9/3 đi sơ loại PTKD
mình ko rõ PTKD với NVTD khác nhau nhiều ko nữa?
bà kon có ai bit ko vậy?

minh vua di phong van o dong a ve hom 3/3, h dang doi ket wa. Minh thi Giao dich Vien
vong so tuyen: chi len noi chuyen voi 1 chi phong nhan su, va cho chi do coi bang cap thoi, ko hoi j nhiu, noi chung la don jan.hi
phan thi: co 3 phan, nghiep vu thi trai tum lum het, ke toan ngan hang, ke toan doanh nghiep, phan nguyen ly thoi, them mot vai cau tinh lai suat va sec

phan tieng anh: trong toiec het a. noi chung la de
phan iq cung de, chi co 1 cau minh ko the nao nghi ra duoc thi iq 35p 33 cau ma minh mat gan 10 cho cau nay
4 5 8 10 11 14 15 16 19 32 34... tim so ko phu hop trong day so kia, con may cau kia cung don gian, ban search gg test IQ, ra nhiu lam.
Chuc cac ban may man nha.
Chào Sofia, có phải đợt của bạn là sơ tuyển ngày 23/02 phải không? Chúc bạn sớm được đi làm nha.
Các bạn ơi, giúp mình với, mình không thể tạo được tài khoản trên trang tuyển dụng của Đông Á, mình làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn bị báo lỗi là nhập sai mã. Các bạn có thể chỉ giáo cho mình được không? Xin đa tạ.

Có bạn nào nhận được kết quả thi tuyển vị trí NV PTKD vào ngày 27/02 ở Bạch Đằng chưa zạ? Hôm nay ngày thứ 10 rồi mà chưa thấy gì hết, chắc rớt rồi quá! Nếu ai nhận được kết quả thì cho mọi người biết khỏi chờ đợi nữa nha. Thanks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,912
Thành viên mới nhất
eazyemerch
Back
Bên trên