Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình vừa gọi lên chi nhánh đc 1 a giọng dễ thương nghe đt, a ấy bảo đang ở ngoài chiều muộn e gọi lại nhé, hem bít ở ngoài tn mà nghe dc máy bàn vậy ta? sốt ruột quá đi các b =((

bạn ơi, sau hôm 17/7 bạn có đc gọi pv lần 2 ko? Ko biết vị trí này có pv vòng 2 ko nhỉ? Mình cũng chờ mãi mà chả thấy tăm hơi gì, sốt ruột quá :(

to TrinhKhang : tớ pv t7 tuần trước,t3 vừa rồi gọi lên kí hợp đồng luôn. Lúc phỏng vấn là yêu cầu mang theo bộ hồ sơ rồi.

Một tuần mới sẽ có những tin tức mới cho các bạn nguyễn lương bằng nộp hồ sơ ở nguyễn lương bằng ngày 01/08, chúc các bạn may mắn. goodluck!!! hj

Một tuần mới sẽ có những tin tức mới cho các bạn nguyễn lương bằng nộp hồ sơ ở nguyễn lương bằng ngày 01/08, chúc các bạn may mắn. goodluck!!! hj
Mình cũng hy vọng thế. Cả nhà một tuần mới may mắn, khi nào có tin tức gì thì báo cho cả nhà cùng chia vui nhé! :x[-O<

Sang bên webkinhte thấy còn bảo là Đông Á nhận cả hồ sơ thì một phần gọi đi làm, một phần để làm hồ sơ dự trữ, không biết thế nào chứ như vậy thì đau tim lắm. Hi vọng, tuần này sẽ có tin tức tốt cho mọi người.

Sang bên webkinhte thấy còn bảo là Đông Á nhận cả hồ sơ thì một phần gọi đi làm, một phần để làm hồ sơ dự trữ, không biết thế nào chứ như vậy thì đau tim lắm. Hi vọng, tuần này sẽ có tin tức tốt cho mọi người.
Thông tin có chính xác ko hả bạn? Tức là những người đi nộp hồ sơ hôm trc vẫn chưa chắc chắn là trúng tuyển à?
Mà bạn thi vị trí gì thế? Cũng ở chi nhánh Hà Nội à?

Vậy những người thi NV Tín dụng ở 181 Nguyễn Lương Bằng mà ko dc gọi nộp bổ sung hồ sơ tức là đã trượt phải ko các bạn. Sao ko mail báo trượt luôn cho nó đỡ chờ đợi nhỉ (:|

Kéo lên cho những ai đang chờ đợi gọi đi làm. Ai đc gọi đi ký hợp đồng ở 181 Nguyễn Lương Bằng thì thông báo 1 tiếng cho a e đỡ sốt ruột nhé :(

Hôm trước có hỏi thăm anh phụ trách nhân sự chi nhánh HN thì thấy đợt rồi tuyển được 5,6 bạn tín dụng gì đó, nhưng chắc là chưa sắp xếp được địa điểm làm việc nên chưa gọi đấy thôi.
Các bạn cứ bình tĩnh đi, Đông Á không "phũ" tới mức gọi các bạn bổ sung hồ sơ rồi không cho đỗ đâu.

Kéo lên cho những ai đang chờ đợi gọi đi làm. Ai đc gọi đi ký hợp đồng ở 181 Nguyễn Lương Bằng thì thông báo 1 tiếng cho a e đỡ sốt ruột nhé :(

Theo thông lệ ở Đông Á thì đi làm mấy tuần rồi mới ký hợp đồng cơ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cậu quen anh nhân sự àh mà hỏi đc thế, mấy cậu ở trên thấy alo đến có thấy đc trả lời đâu. Thấy nick có chữ màu là đã làm trong bank nên đoán thế :)

Back
Bên trên