HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

Bên Đào Duy Anh gọi muộn nhỉ 10/8 mới gọi đi làm, bên Âu Cơ thấy gọi từ tháng 7, 1/8 đã đi làm rùi cơ. À mà lịch đào tạo cho vị trí HTKD từ đầu tháng 8 rùi mà. Đào Duy Anh học 7-8/8 thì phải

Hix. Vậy hả anh? Em cũng ko rõ. Thấy mọi ng đc gọi từ tháng 7 nên em cũng chẳng hy vọng j nữa rồi tự dưng họ lại gọi báo em. Cũng lạ thật... Như thế thì đào tạo kỉu j nhỉ...

Mình cũng vừa phỏng vấn vào Oceanbank Hà Tĩnh, tình hình là có mem nào pass trong đợt tháng 8/2012 vừa rồi ko nhỉ? Mình chắc trượt rồi:(

Anh chị ơi ai đã từng thi oceanbank cho em hỏi với? Trên trang web yêu cầu gửi hồ sơ qua mail thì mình chỉ gửi bản thông tin ứng viên hay là phải gửi hết danh mục giấy tờ trong mục hồ sơ tuyển dụng ạ?

Bạn chỉ gần gửi Thông tin ứng viên theo mẫu của Ocean là được, khi nào phòng vấn thì bổ sung hồ sơ sau. Mình đã trúng tuyển và ra đi sau 1 tháng làm ở Ocean, chắc có lẻ môi trường không phù hợp. Chúc bạn may mắn.

mình vừa nộp hồ sơ vào vị trí nhân viên kinh doanh phòng khách hàng doanh nghiệp,bạn nào có kinh nghiệm thi tuyển vị trí này share cho mình với!

Re: Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - Ocean Bank

Hix..chẳng nhẽ với trình độ và kinh nghiệm của mình mà thi viết ở OCB lại trượt rồi à

bạn ơi, cho mình hỏi thi viết vòng 1 ở Ocean bank ntn? bạn có thể nêu vài câu trong đề bạn thi ko? mình cám ơn bạn nhìu!

Anh Quannd2 vui lòng cho em hỏi
Vị trí contact center của Ngân hàng mình, làm việc tại đâu và mức lương được hưởng là bao nhiêu ạ?
Chỉ tiêu lần này lấy là bao nhiêu người hả anh?
Em nghe các bạn bảo lấy 4 người :-s
Kể từ ngày phỏng vấn cuối cùng thì sau bao lâu sẽ có kết quả tuyển dụng?
Kết quả có được thông báo cụ thể không ạ?
Em cảm ơn anh!
P/s: Ngân hàng nào cũng có cán bộ tuyển dụng vào giải đáp thế này thì toẹt vời ông mặt trời quá :X

Đọc hì hục cả buổi sáng hết 55 trang của topic. Tóm tắt là thi ở oceanbank là thi tự luận nhỉ. thi gdv là chỉ thi ktnh hay còn hỏi các sp của ocean nữa? hic. mong mọi người giúp đỡ, mình lần đầu thi vị trí gdv, mọi khi toàn thi qhkh

Đọc hì hục cả buổi sáng hết 55 trang của topic. Tóm tắt là thi ở oceanbank là thi tự luận nhỉ. thi gdv là chỉ thi ktnh hay còn hỏi các sp của ocean nữa? hic. mong mọi người giúp đỡ, mình lần đầu thi vị trí gdv, mọi khi toàn thi qhkh

Chào bạn, có lẽ bạn đã thi GDV rồi nên những chia sẻ này của mình là đã muộn. Nhưng mình cũng xin chia sẻ 1 vài kinh nghiệm với các bạn như sau:
- Thi GDV là thi trắc nghiệm IQ, tiếng Anh và thi tự luận nghiệp vụ.
- IQ thì bạn lên trang cannao.com xem sẽ có nhiều câu trùng với đề thi.
- Tiếng Anh khó cũng không khó mà dễ cũng không dễ (đối với mình) vì cần phải biết những từ ngữ chuyên ngành và phải biết 1 vài quy trình trong ngân hàng, còn lại là ngữ pháp.
- Còn nghiệp vụ GDV bạn chỉ cần xem lại cách hạch toán, cách tính lãi,...

Mình đang chờ pv, uber ai còn biết gì thì chia sẻ thêm nhé. Cảm ơn mọi người nhiều lắm luôn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,914
Thành viên mới nhất
thapcamtvcom1t
Back
Bên trên