HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

mình phỏng vấn sơ tuyển hôm 2/7, không kịp chuẩn bị gì cả, vào phỏng vấn thì chị phỏng vấn hỏi giới thiệu về bản thân, em hiểu thế nào về vị trí QHKH, em đã từng thi tuyển ở ngân hàng nào chưa?
em đã từng thi tuyển ở ngân hàng nào chưa?-câu này không biết nên trả lời thật hay chém tí nhỉ các bạn?:-s

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hnay mình vừa đi pv bên chi nhánh hà nội về xong,nói chung là toàn hỏi câu quen thuộc thôi,dựa vào đấy mà ng ta sẽ hỏi tiếp,chuẩn bị cũng chẳng ích j mấy :-s

Mọi ng thi hố trợ kinh doanh sag 7/7 ở cm Âu cơ đa ai đc goi chua nhi?hic.họ bao trog tuan nay gọi ma cuoi tuan r chua thay j,chac mih tak r huhu :((

Không như bạn nghĩ đâu, lý do nói ra buồn cười lắm:
Đơn giản vì nhà tuyển dụng hỏi rất ít, mà cũng không hỏi gì liên quan đến nghiệp vụ hay khó khăn cả,giới thiệu bản thân, em hiểu gì về ngân hàng, hiểu gì về sản phẩm của ngân hàng...(Đã đi thi mà đừng nói mấy cái này bạn chưa đọc đó!) và hỏi 1 câu mà khi được hỏi thì ai cũng tủi thân "tháng đầu tiên, em sẽ được giao chỉ tiêu 3 tỷ, nếu không hoàn thành em buộc phải thôi việc, Em có làm được không?" - nghe quen quen vì các anh chị đi PV về chia sẻ cũng nhiều cơ mà nghe rồi tủi thân lắm, chỉ muốn bỏ về thôi. (Bố mẹ ở nhà chỉ mỗi sào ruộng, lấy đâu ra 3 tỷ) Thế nhưng vẫn chẳng nao núng "Em tin là em làm được" - Về đến nhà nằm khóc, buồn 2 ngày liên tiếp :D
PS: Chúc bạn may mắn nhé!

Mình giống bạn này, cơ mà mấy ac nói 3 tháng đầu bắt huy động 100 tỷ - 50 tỷ - 20 tỷ. Mình cứ phán thẳng ra là đếch làm đc :)).

Không như bạn nghĩ đâu, lý do nói ra buồn cười lắm:
Đơn giản vì nhà tuyển dụng hỏi rất ít, mà cũng không hỏi gì liên quan đến nghiệp vụ hay khó khăn cả,giới thiệu bản thân, em hiểu gì về ngân hàng, hiểu gì về sản phẩm của ngân hàng...(Đã đi thi mà đừng nói mấy cái này bạn chưa đọc đó!) và hỏi 1 câu mà khi được hỏi thì ai cũng tủi thân "tháng đầu tiên, em sẽ được giao chỉ tiêu 3 tỷ, nếu không hoàn thành em buộc phải thôi việc, Em có làm được không?" - nghe quen quen vì các anh chị đi PV về chia sẻ cũng nhiều cơ mà nghe rồi tủi thân lắm, chỉ muốn bỏ về thôi. (Bố mẹ ở nhà chỉ mỗi sào ruộng, lấy đâu ra 3 tỷ) Thế nhưng vẫn chẳng nao núng "Em tin là em làm được" - Về đến nhà nằm khóc, buồn 2 ngày liên tiếp :D
PS: Chúc bạn may mắn nhé!
mình mà được hỏi vậy chắc cũng trả lời em bó tay thôi^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660