Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình mới được gọi phỏng vấn á châu ở vinh. Ngày 8-4. Ai có kinh nghiệm j chỉ mình với ạ

Em chịu khó đọc các trang trước nhiều nhé. Nếu em mới ra trường, chủ yếu là tự tin, quyết tâm và linh hoạt trong phỏng vấn. Em có thể tìm đọc kinh nghiệm đi phỏng vấn trong forum nhé, nhiều đó em, tha hồ đọc.

Các anh chị cho e hỏi với ạ, e nộp hs trực tuyến chỉ cần cv và điền các thông tin thôi phải k ạ? Khi mình nộp có bao về mail là đã nhận hồ sơ K ạ ^^
Có, khi apply thì sẽ có mail báo về. Sau đó mấy ngày nhân sự người ta hẹn đi thi, thi xong (nếu đậu >50%) khoảng 5 ngày - 1 tuan hẹn di phỏng vấn (nếu đâu), đi về chi nhánh, phòng giao dịch phỏng vấn nữa. Chúc em thi tốt.

Cả nhà ơi, e vừa đậu ACB vị trí gdv, người ta thông bao đậu bằng mail. bao lâu thì được ký offer ạ? đào tạo xong có thi gì nữa không cả nhà, hay mình thử việc luôn? ai biết chỉ em với, e thi ngày 15/7 vừa rồi í ạ, lần đầu đi làm nên hơi hoang mang ạ

Cả nhà ơi, e vừa đậu ACB vị trí gdv, người ta thông bao đậu bằng mail. bao lâu thì được ký offer ạ? đào tạo xong có thi gì nữa không cả nhà, hay mình thử việc luôn? ai biết chỉ em với, e thi ngày 15/7 vừa rồi í ạ, lần đầu đi làm nên hơi hoang mang ạ
bình tình đi bạn đâu còn có đó em còn đang đợi kết quả đang lo quá

E được ký offter thì sẽ được học elearning nhé. Thi đạt rồi lại thi 1 bài đầu vào, đạt thi đầu vào mới được đào tạo khoảng 3 tuần, đạt đào tạo mới được ký hđ thử việc nhé. Còn ko đạt đào tạo thì thi và học đến khi nào đạt thì thôi, ko qua đào tạo là ko ký hđ thử vc được đâu, làm thời gian sẽ bị kéo dài ra đấy!

bạn phỏng vấn ngày nào đấy hả bạn

Mọi người cho em hỏi chút ạ. Hôm nay e mới đi thi vị trí NV thẩm định tài sản, có mỗi mình em thi ạ. e làm đc IQ: 19/27; T.A: 14/30 ; NV: 29/40; Em nghe nói là phải trên 50% mỗi phần thi thì mới qua có phải không ạ. hic e lo quá ạ

Mọi người cho em hỏi chút ạ. Hôm nay e mới đi thi vị trí NV thẩm định tài sản, có mỗi mình em thi ạ. e làm đc IQ: 19/27; T.A: 14/30 ; NV: 29/40; Em nghe nói là phải trên 50% mỗi phần thi thì mới qua có phải không ạ. hic e lo quá ạ
Thi ở ACB thì IQ không tính vào thang điểm đâu bạn, IQ trên 10 là đạt. Còn vị trí NV thẩm định thì % điểm của Nghiệp vụ cao hơn % điểm của TA nhiều.

Đào tạo xong thì thử việc 02 tháng nhé. lương thử việc bằng 70 % lương chính thức.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,462
Thành viên mới nhất
yyuyuhahi
Back
Bên trên