Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có ai phỏng vấn RA ở Hà Nội hôm 20/10 không ạ. Mình nhận được thông báo qua điện thoại sáng 21/10 la đã qua vòng phòng vấn, nộp bổ sung hồ sơ để hoàn thiện hồ sơ trúng tuyển. Nhưng chị ấy bảo đến vài tuần nữa mới ký hợp đồng (khoảng giữa tháng 11)
Mọi người cho hỏi như vậy đã đỗ chưa ạ. Liệu ACB có giông Sacom, báo trúng tuyển xong để đấy k ạ :( Hoang mang quá ạ
B ê mình hỏi bên sacom báo trúng tuyền xong để đấy là sao hả b?!

Mình mới đi pv hồi sáng, trong buổi pv mình có được anh chị đề cập tới việc "nếu e đc đề xuất với vị trí cộng tác viên em có chấp nhận ko", xoáy vào đó và bắt mình ra quyết định. Mình cũng có chia sẻ tuy kinh nghiệm làm việc trong ngân hàng của mình chưa nhiều nhưng mình tự tin mình có thể đạt được chỉ tiêu thử việc, chi phí mình làm marketing, tìm kiếm khách hàng với mình thì mức lương cộng tác viên ko đáp ứng đc.

Cuối cùng thì mình ko đồng ý vị trí cộng tác viên (em muốn được thử việc 2 tháng).
Chắc mình FAIL rồi phải ko cả nhà :(. Có ai đc đề cập tới vụ làm CTV khi pv ko nhỉ?

Cho mình hỏi xíu, nếu tạc thì bên Ngân hàng có thư cảm ơn qua mail ko nhỉ, thông thường bên ACB khoảng mấy ngày thì có kết quả pv vậy mấy bạn/anh/chị?

Có ai phỏng vấn ACB vị trí nhân viên thanh toán quốc tế chưa ạ? Cho em hỏi là các anh chị phỏng vấn có hỏi về nghiệp vụ không ạ và thường các câu hỏi như thế nào? Em chưa học môn nghiệp vụ bao giờ nên đang hơi lo.

Mình nộp hồ sơ trang acb gần 10 ngày rồi, sao không thấy phản hồi gì nhỉ ?
Vậy bao lâu mới có phản hồi , tầm 2 tuần nếu ko có gì là rớt phải không ?

Có ai phỏng vấn ACB vị trí nhân viên thanh toán quốc tế chưa ạ? Cho em hỏi là các anh chị phỏng vấn có hỏi về nghiệp vụ không ạ và thường các câu hỏi như thế nào? Em chưa học môn nghiệp vụ bao giờ nên đang hơi lo.
Bạn ơi, bạn có nhận được tin tức gì chưa? Bạn cũng phỏng vấn vào thứ 2 đúng không?

làm trên 50% là đậu, nếu 1 bài làm dưới 50% là không đạt

---------- Post added 06-25-2011 at 02:36 AM ----------

tất cả các bài thi đều phải làm trên 50% mới đạt yêu cầu. Dù vậy vẫn chưa an toàn, vì nếu số lượng đạt quá nhiều thì sẽ xem xét chọn lọc lại những bạn thật sự xuất sắc
vậy tớ bị out rồi huhuhu...trung bình thì trên 50% nhưng mất 2 phần tính toán vì k mang máy tính nên bị 40% :3
Đâu buồn quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back