Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh test đậu rồi, vừa mới pv bữa 14/4 bên KHCN, mình có ít kinh nghiệm bên bảo hiểm, thế là ông gd xoay mệt luôn, pv xong gd nói 1 câu: anh thấy e đuối trước a, kiểu này a ko mua bh rồi, chắc rớt :(

minh test đậu rồi, vừa mới pv bữa 14/4 bên KHCN, mình có ít kinh nghiệm bên bảo hiểm, thế là ông gd xoay mệt luôn, pv xong gd nói 1 câu: anh thấy e đuối trước a, kiểu này a ko mua bh rồi, chắc rớt :(
Bạn pv mấy vòng. Pv tại chi nhánh luôn hả. Mình thì test bên Gdv nhưng cũng quan tâm pv như thế nào để chuẩn bị dù chưa nhận tn. Hehe. Chưa chắc đâu bạn. mình đọc mấy bài trước thấy nhiều bạn cũng vậy nhưng lại đậu. Nhiều bạn tự tin đậu mà lại rớt vì nh lý do lãng xẹt. :). cứ hi vọng đi ha.

Bạn pv mấy vòng. Pv tại chi nhánh luôn hả. Mình thì test bên Gdv nhưng cũng quan tâm pv như thế nào để chuẩn bị dù chưa nhận tn. Hehe. Chưa chắc đâu bạn. mình đọc mấy bài trước thấy nhiều bạn cũng vậy nhưng lại đậu. Nhiều bạn tự tin đậu mà lại rớt vì nh lý do lãng xẹt. :). cứ hi vọng đi ha.
okm, chi nhánh Nam Kì Khởi Nghĩa VT a bạn, pv 1 vòng thui, 2 người pv trước mình thì mỗi người hỏi mỗi kiểu, đại loại là e tự đặt 1 một vấn đề (kt, vh,xh j j đó cũng dc) rồi tự nói cách giải quyết, ng có kinh nghiệm trước thì xoáy vào kinh nghiệm đó, hầu hết ko hỏi j liên quan đến tín dụng

Có bạn nào thi teller hôm 17/4 ở Kinh Dương Vương có kq pv chưa. Hình như có mấy bạn có rùi. lo quá đi.
Mình
Bạn test khi nào vậy mà pv vậy. Thì chủ yếu là tự tin thui bạn. Bạn có thể tìm mấy bài trước có chia sẽ đó. Mình chưa pv nên k rõ. Nhưng thấy mấy bạn chia sẽ cũng khá giống nhau. Chúc bạn may mắn
Minh test ngày 3.4 á...mình sợ hỏi vè nghiệp vụ wá

Mình

Minh test ngày 3.4 á...mình sợ hỏi vè nghiệp vụ wá
Ủa bạn test từ 3/4 mà giờ chưa pv hả. bạn pv ngày nào thế. Theo mình đọc mấy bài chia sẽ trước thì hình như tùy à bạn. Có ng hỏi. Có ng k. Nhưng hình như thường hỏi tình huống như khách lớn rút tiền gửi wa NH khác thì gdv làm gì để giữ khách.... bạn tham khảo thêm chứ nếu hỏi nv hạch toán thì sao trả lời. Mình thấy sợ nó hỏi vấn đề chung chung NHTM thì pó tay lun:). Cố lên bạn.

Có bạn nào pv làm ở Đồng Nai không ? Mình đang làm tại Biên Hoà, Đồng Nai. Có gì giao lưu cafe chém gió cho vui !!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên