Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hi, em quyết định chọn SHB anh ạ, phân vân mãi giữa SHB với ACB thì cuối cùng cũng chọn ACB. a đã từng làm bên SHB chưa anh, mà bên ACB chỉ gọi điện thôi anh ạ, k có email đâu, hôm qua em có kí hợp đồng học việc bên ACB nhưng hôm nay lại gọi cho họ từ chối k làm bên đó nữa.
đừng làm ACB bạn ah,hihi,khuyên chân thành

Hì. Anh vừa nhận được cuộc gọi bên nhân sự ACB. Nhưng chưa có mail chính thức nên anh cũng chưa dám nói gì ^^ Chào đồng môn ^^
a mới pv hôm qua mà nay đã nhận đc cuộc gọi của ACB rồi ạ, họ bảo a hoàn thiện hồ sơ hay ký offer vậy? e chưa dc gọi gì cả, chắc tạch rồi :(

Theo quan điểm của cá nhân mình thì như này. Nếu bạn đang phân vân giữa 2 ngân hàng, mà cụ thể là SHB với ACB đồng vị trí thì có lẽ chọn SHB là hợp lý và hầu hết chọn như vậy, nếu là mình thì mình cũng chọn như thế. Nhưng nếu giả sử mà giữa ACB và 1 bank nhỏ hơn xem thì sẽ chọn ntn. Chưa kể với những bạn mà ko đỗ đồng thời cả 2 mà chỉ đỗ mỗi ACB thì hầu hết là chả nhận việc luôn chứ ngợi gì. Chưa kể là cùng bank nhưng mỗi chi nhánh, mỗi pgd, mỗi sếp khác nhau thì lại có chỗ chán có chỗ thích. Nhận xét của công chúa như vậy là phiến diện rồi. Mà giả sử có khuyên hay góp ý với các bạn, các em ý thì ko khuyên thì thôi, đã khuyên thì khuyên rõ ràng lý do ra chứ. Tự nhiên vào bỏ lửng 1 câu.

a mới pv hôm qua mà nay đã nhận đc cuộc gọi của ACB rồi ạ, họ bảo a hoàn thiện hồ sơ hay ký offer vậy? e chưa dc gọi gì cả, chắc tạch rồi :(
Em cũng pv hqua à, sáng hay chiều em? Chị Hằng gọi cho anh bảo scan cái giấy khám sức khỏe để hoàn thiện hồ sơ vào H.O ý mà. Khoảng 2 tuần nữa mới kí offer cơ. Chắc chưa có kq hết đâu, em đừng vội nản.

Em cũng pv hqua à, sáng hay chiều em? Chị Hằng gọi cho anh bảo scan cái giấy khám sức khỏe để hoàn thiện hồ sơ vào H.O ý mà. Khoảng 2 tuần nữa mới kí offer cơ. Chắc chưa có kq hết đâu, em đừng vội nản.[/QU
hôm trc em là tầm 1 tuần từ khi chị Hằng gọi là sẽ kí hợp đồng, bên đó họ phải chờ các chi nhánh đủ người mới tổ chức đào tạo, nhanh có thể 1 tuần, chậm có thể 1 tháng, hôm nay 1.7 có 1 lớp RA bắt đầu đào tạo nên em nghĩ anh phải chờ lâu đấy, ít nhất là sau 16/7 .

Uh chị ý cũng bảo anh là khoảng hơn 2 tuần mà. hehe. Trong lúc này nếu có cơ hội tốt hơn thì anh vẫn sẽ tiếp cận.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên