Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các bạn, mình chuẩn bị đi PV vào vị trí RA của ACB. Có bạn nào đi phỏng vấn rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với! Ngta hỏi gì vậy các bạn. Mình lo quá...

MỌi người có ai biết anh Hải làm bên phòng Thanh Toán Quốc tế lầu 4, CN ACB Phú Thọ không? Mình cần liên lạc gấp với a ấy mà không có số. Điện thoại lên cty lại sợ làm phiền

MỌi người có ai biết anh Hải làm bên phòng Thanh Toán Quốc tế lầu 4, CN ACB Phú Thọ không? Mình cần liên lạc gấp với a ấy mà không có số. Điện thoại lên cty lại sợ làm phiền

Gọi lên sdt của chi nhánh rồi xin cho gặp a Hải, họ sẽ nối máy mà

Mình cũng từng là nhân viên Hội sở ACB, giờ đang làm ở một công ty kiểm toán quốc tế. Khi nghe tin ACB cho nghỉ hàng loạt nhân viên thử việc mình thấy buồn. Trong số đó có những người bạn của mình, những người đã bỏ công việc ổn định ở ngân hàng trước đó, qua đây tìm một tương lai tốt hơn ở ACB. Bỗng dưng mọi chuyện lại như thế...Bao nhiêu công sức, hy vọng, mồ hôi, nước mắt đã bỏ ra bây giờ nhận được cái gì...
Cuối năm rồi, phải đợi qua Tết, các ngân hàng mới tuyển dụng nhiều trở lại...
Mong những điều không vui sẽ qua đi, và các bạn sẽ sớm tìm được công việc mới tốt hơn...
Cố gắng lên các bạn ơi...

Mình đã từng thi tuyển vào ngân hàng ACB 1 lần và thấy rằng đề thi trắc nghiệm IQ, Tiếng anh cho các vị trí tương tự nhau. Ngân hàng ACB cũng không giới hạn số lần ứng tuyển đối với mỗi ứng viên giống như các ngân hàng khác, vì thế có bạn tháng này thi vị trí này, tháng sau vẫn được ngân hàng ACB gọi thi vị trí khác, trong khi đề thi tương tự nhau.
Ngân hàng nào cũng vậy thôi, có người quen là một lợi thế lớn :)|

me too, thiệt là đau lòng, thà đừng thông báo trúng tuyển để mình khỏi phải chờ đợi

- - - Updated - - -

me too, thiệt là đau lòng, thà đừng thông báo trúng tuyển để mình khỏi phải chờ đợi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,609
Thành viên mới nhất
mikestudmerch
Back
Bên trên