Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi, mình mới nộp hồ sơ xin vào vị trí Giao dịch viên,đây là lần đầu tiên thi nên mình ko biết cụ thể phần thi nghiệp vụ chuyên môn là thi những gì,thi tự luận hay trắc nghiệm vậy, các bạn giúp mình với, Kém ơn các bạn nhiều.

Các bạn ơi, mình mới nộp hồ sơ xin vào vị trí Giao dịch viên,đây là lần đầu tiên thi nên mình ko biết cụ thể phần thi nghiệp vụ chuyên môn là thi những gì,thi tự luận hay trắc nghiệm vậy, các bạn giúp mình với, Kém ơn các bạn nhiều.[/QU
test 3 phần IQ,Tiếng anh và nghiệp vụ,đều là thi trắc nghiệm trên máy bạn nhé!

ứ, vậy chắc bạn đậu rồi đó!Mình cũng đọc thấy nhiều bạn thì ACB thời gian từ lúc nạp hồ sơ thi tuyển đến lúc hoàn thiện hồ sơ để đi đào tạo là 1 tháng.

Các bạn ơi, hoàn thiện hồ sơ có chắc chắn sẽ trúng tuyển ko, mình đã hoàn thiện hồ sơ rồi, gọi điện hỏi bên nhân sự thì được báo là có thể hội sở sẽ phỏng vấn qua điện thoại hoặc trúng tuyển luôn ko qua phỏng vấn thêm nữa, như vậy là vẫn có thể bị rớt. Có bạn nào biết vấn đề này thì giải đáp giúp mình với, cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

Các bạn ơi, hoàn thiện hồ sơ có chắc chắn sẽ trúng tuyển ko, mình đã hoàn thiện hồ sơ rồi, gọi điện hỏi bên nhân sự thì được báo là có thể hội sở sẽ phỏng vấn qua điện thoại hoặc trúng tuyển luôn ko qua phỏng vấn thêm nữa, như vậy là vẫn có thể bị rớt. Có bạn nào biết vấn đề này thì giải đáp giúp mình với, cảm ơn mọi người nhiều nhiều!
Hi, bạn ơi bạn hoàn thiện hồ sơ hôm nào thế? vị trí gì hả bạn? tớ cũng hoàn thiện hồ sơ hôm 17/7 và hỏi chị Nhân sự chị í bảo là k phải làm gì nữa, cứ chờ tầm 2 tuần để Hội sở xét hồ sơ. k biết nhuqw vậy đã chắc đỗ chưa nữa, xót ruột quá

Mình phỏng vấn vào tháng 6, sau đó 2 tuần được gọi nộp các giấy tờ + sơ yếu lý lịch công chứng, mình thiếu giấy chứng nhận tốt nghiệp nên mới gửi hôm thứ sáu tuần trước. Hôm nay mình gọi hỏi thử thì được trả lời như vậy đó, bạn thi ở đâu, mình Đà Nẵng quản lý hồ sơ,vị trí CSR bên nhân sự họ nói 1 hay 2 tuần nữa sẽ có kết quả!

t nghĩ là khi nào chi nhánh thiếu nhân sự thì mới gọi đi PV, chak là mình qua vòng test rồi vì có bạn test ở CN HD cùng hôm vs t có mail báo trượt rồi ;)
Cứ qua 50% là được gọi đi pv rùi Mến ạ, tớ trượt vòng 2 mà chẳng có mail báo trượt cơ. hức!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back
Bên trên