Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thi nghiệp vụ 2 ở ACB là thi gì vậy mọi người? thi xong 3 môn iq, eng, nv1 xong thì thấy có cột nv2 nữa. Mình thi vào vị trí kiểm toán viên nội bộ. Hôm thi mình làm đc 82/107 không biết có cơ hội j ko

Mà các bạn ở đây đều được gọi pv vào ngày 10.7 hết à? không bít sẽ pv gì đây? có ai có kinh nghiệm chia sẻ đi, mình thấy vừa rồi có nhiều bạn đỗ quá, hồi hộp quá

Mà các bạn ở đây đều được gọi pv vào ngày 10.7 hết à? không bít sẽ pv gì đây? có ai có kinh nghiệm chia sẻ đi, mình thấy vừa rồi có nhiều bạn đỗ quá, hồi hộp quá
Mình sắp được đi đào tạo PFC, thứ 2 này. Bạn chuẩn bị phỏng vấn PFC ah. Theo mình thì đầu tiên để ghi dấu trong phỏng vấn là phong cách tự tin, bình tĩnh, chuẩn bị một chút cho trang phục gọn gàng nữa. Còn về phần câu hỏi của các anh chị thì khá đa dạng. Câu hỏi chung đầu tiên là giới thiệu bản thân, theo mình không chỉ là tên tuổi mà còn có phải nêu bật được những giá trị của mình trong đó. Một số câu hỏi hay ra: điểm mạnh-yếu, áp lực doanh số em sẽ làm thế nào để hoàn thành, em có những gì hơn nếu như các bạn khác có người thân có điều kiện kinh tế hay có nhiều quan hệ, thuyết phục khách hàng sử dụng dịch vụ ngân hàng...Ngoài ra thì tùy người họ sẽ hỏi những câu khác: như sao em không làm chỗ cũ, em học một cái không về ngân hàng sao lại muốn làm ngân hàng. Có cả hỏi chút về nghiệp vụ: tài khoản này là gì, tính nhẩm tiền lãi suất,...Tuy nhiên theo mình 2 yếu tố quan trọng nhất là tự tin và phản ứng nhanh. Chúc mọi người may mắn nhé!

hôm bữa mình được pv PFC có một số câu hỏi sau chia sẻ cho các bạn
Tự giới thiệu về bản thân?
Nếu giao cho bạn chỉ tiêu như vậy bạn có đạt được không?
Tại sao bạn chọn ACB?
Câu slogan của ACB là ngân hàng của mọi nhà - chử nhà gồm 5 nhà kể tên ra ( câu này mình hoàn toàn k biết nên nín luôn)
Trách nhiệm là gì, trung thực là gì?
Bạn huy động vốn như thế nào?
Các bạn thử trả lời xem

Mình thi PFC từ hôm 24/06, kết quả 22/27, 22/30. 12/20, 8/10 mà chưa thấy gọi...hi vọng !!!

hôm bữa mình được pv PFC có một số câu hỏi sau chia sẻ cho các bạn
Tự giới thiệu về bản thân?
Nếu giao cho bạn chỉ tiêu như vậy bạn có đạt được không?
Tại sao bạn chọn ACB?
Câu slogan của ACB là ngân hàng của mọi nhà - chử nhà gồm 5 nhà kể tên ra ( câu này mình hoàn toàn k biết nên nín luôn)
Trách nhiệm là gì, trung thực là gì?
Bạn huy động vốn như thế nào?
Các bạn thử trả lời xem
" Trên thực tế lâu nay chưa có quảng cáo về ngân hàng nào nói rằng đây là ngân hàng của bạn, bạn bỏ tiền vào đây thì bạn đã trở thành chủ của nó,và ai cũng làm được điều này thì ngân hàng sẽ trở nên hữu dụng với mọi nhà. Nhà ở Việt nam còn được hiểu theo nghĩa tổ ấm gia đình nghĩa là mọi người trong xã hội có thể "sở hữu" ACB- Trích tập san nội bộ ACB. Hi, mình nghĩ đây cũng là một cách trả lời

Bạn yuna_gabong ơi xem giúp mình tên Nguyễn Hoàng Uyên có trong danh sách PFC ko với :( mình pv Hum 31/5 ở Hà Nội. Mình apply RA nhưng bị chuyển sang PFC :( giúp mình với, tks bạn nhá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,780
Thành viên mới nhất
bathorymerch
Back
Bên trên