Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thú thực là mình vừa đi pv, kết quả thì cũng chưa biết sao nữa, nhưng mình luôn đặt ra câu hỏi tại sao ACB lại tuyển vị trí PFC rầm rộ và liên tục như thế. Có phải người ra, vào thường xuyên như SA của MSB ko nữa. Chi nhánh của mình thi lại là chi nhánh sắp mở. giả sử có trượt thì cũng hơi buồn, mà đỗ thì cũng vô cùng lo lắng.Mà chỉ tiêu PFC giờ là 5 tỷ rùi, không phải 3 tỷ nữa.
5 tỷ thời buổi này ai mà huy động cho nổi trời ! chắc về quê cày ruộng cho xong quá !

Mọi người ơi, e có thấy ACB đang tuyển trong tháng này, e mới bảo vệ luận văn xong lun, định nộp vô ACB. Mà e ko hỉu lắm về vị trí Chuyên viên/Nhân viên Tư vấn tài chính cá nhân...mọi người share cùng e nhes^^..có vài người anh chị đã làm trước nói là nó hao hao giống RA vậy đó, hix ko bik có phải ko nữa..mọi người giúp e nhe. E thanks trước nhé!

uhm, chỉ tiêu 5 tỷ đó, mình cũng thắc mắc như THUY13...PFC là bộ mặt của ACB, sao tuyển kinh khủng vậy nè...tháng nào cũng tuyển...chắc die. Mà a giám đốc bên khối sp nói 5 tỷ là 20% huy động và 80% cho vay...:(

Mai mình được hẹn pv lại . Nghe nói pv vòng 1 là GĐ Chi Nhánh . v2 là Hội Sở và Khu Vực cũng tham sao. PV ở chi nhánh tỉnh thôi mà sao khó thế nhỉ.

ko khó khăn như các bạn nghĩ đâu , vì sẽ dc hỗ trợ mà , pfc tuyển nhiều vì thực sự làm sẽ rất áp lực nên ng vào ng ra nhiều là bt , nh ko giống như sacombank và martimebank đâu , pfc là bộ phận chủ lực nên lương cao :) cái gì cũng có cái giá của nó mà .

---------- Post added 18-05-2012 at 09:02 PM ----------

Mai mình được hẹn pv lại . Nghe nói pv vòng 1 là GĐ Chi Nhánh . v2 là Hội Sở và Khu Vực cũng tham sao. PV ở chi nhánh tỉnh thôi mà sao khó thế nhỉ.

bạn phỏng vấn chức danh gì , ở đâu , tới vòng mấy mấy rùi

---------- Post added 18-05-2012 at 09:04 PM ----------

Mọi người ơi, e có thấy ACB đang tuyển trong tháng này, e mới bảo vệ luận văn xong lun, định nộp vô ACB. Mà e ko hỉu lắm về vị trí Chuyên viên/Nhân viên Tư vấn tài chính cá nhân...mọi người share cùng e nhes^^..có vài người anh chị đã làm trước nói là nó hao hao giống RA vậy đó, hix ko bik có phải ko nữa..mọi người giúp e nhe. E thanks trước nhé!

na ná giống RA nhưng khác ở chỗ tìm kiếm KH và chỉ dc thẩm định hồ sơ <500tr , còn lớn hơn thì giao lại cho CA , còn RA thì dc tìm và dc phân tích luôn chuyên về mảng doanh nghiệp

---------- Post added 18-05-2012 at 09:06 PM ----------

uhm, chỉ tiêu 5 tỷ đó, mình cũng thắc mắc như THUY13...PFC là bộ mặt của ACB, sao tuyển kinh khủng vậy nè...tháng nào cũng tuyển...chắc die. Mà a giám đốc bên khối sp nói 5 tỷ là 20% huy động và 80% cho vay...:(

phỏng vấn nhiều mà nhận đâu có nhiều đâu bạn :)

đồng ý, nói chung tớ cũng chưa tn, sắp thi rùi, có cơ hội cứ cố...cảm ơn đã chia sẽ nhé^^

phỏng vấn nhiều mà nhận đâu có nhiều đâu bạn :)[/QUOTE]
Đúng rồi đấy bạn ơi, tớ cũng nghe nói đăng tuyển nhiều nhưng có tuyển được mấy đâu. ACB cũng kén người lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên