Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng thi vào 6/5 ở HQV, nhưng cũng chẳng biết bắt đầu ôn từ đâu và ôn như thế nèo. hix.

Không phải cái CV đâu b ạ. Mình mún hỏi cái đơn xin việc mà ACB yêu cầu khi mang hồ sơ đến hôm kiểm tra nghiệp vụ. Mình có vào trang web mà không thấy mẫu, cũng không thấy nói rõ.
cái này là thư xin việc mà bạn, viết tay. bạn lên google mà search, có một số mẫu đây:)

mình nộp từ tháng 3 và giờ thì chưa thấy hồi âm, chắc vòng gửi xe cũng chưa qua =,=

Ủa? Sao mình cũng đi thi NV mà đâu có yêu cầu mang gì đâu ta, mỗi cái CMND. Đơn xin việc là tự viết, cover letter đó bạn, chứ ko fải application form hay CV (mình đọc nhầm :D)

m cũng toạch ở ACB Duyên Hải. vđề là cảm giác chẳng có gì tiếc nuối cả. thậm trí còn thấy thoải mái nữa ấy. hôm đi pv đc 2 bà chị tiếp cứ như kiểu ngoài chợ, 2/3 time các bà ấy nhìn chăm chăm vào cái hồ sơ còn 1/3 còn lại nhìn m. mắt thì dán vào hồ sơ còn mồm thì hỏi.đang pv mà cứ ra ra vào vào. nói về tính chuyên nghiệp thì khỏi bàn rồi. thái độ thì đa dạng but k có sắc thái vui vẻ :)). k biết mọi ng pv hôm đó tn. có bị kiểu như m k?

mình nộp từ tháng 3 và giờ thì chưa thấy hồi âm, chắc vòng gửi xe cũng chưa qua =,=

bạn cũng nộp ACB à, t nộp từ đầu t3, h mới đc gọi đấy. acb thì cứ phải đợi dài dài.^^

---------- Post added 04-05-2012 at 02:50 PM ----------

bạn cũng nộp ACB à, t nộp từ đầu t3, h mới đc gọi đấy. acb thì cứ phải đợi dài dài.^^

t cũng thi hôm 27. đc có 17/27 , 13/30 ,11/20 , 9/10 .đi thi vs tâm trạng vui là chính.vs điểm thế chác trượt.ai ngờ nay đc gọi thông báo qua vòng test,mai đi phỏng vấn lần 1 :))

t cũng thi hôm 27. đc có 17/27 , 13/30 ,11/20 , 9/10 .đi thi vs tâm trạng vui là chính.vs điểm thế chác trượt.ai ngờ nay đc gọi thông báo qua vòng test,mai đi phỏng vấn lần 1 :))
ui bạn thi vị trí gì thế, ở hn hay tỉnh? mình thi hum 28 h vẫn chưa thấy gì. mà cũng mong nếu đc thì họ đừng gọi pv bây h, trời nóng quá bị nhiệt miệng tứ tung chẳng nói đc gì. :))

Chúc mừng bạn nhé! Bạn thi ở chi nhánh nào thế? :)

---------- Post added 04-05-2012 at 04:55 PM ----------

À bạn truong08121990 ơi, bạn cho mình hỏi cái phần bạn được điểm 9/10 ấy, là câu hỏi về xử lý tình huống đúng ko? Bạn còn nhớ đề như thế nào ko? Mà bạn appy vị trí gì vậy? Khách hàng cá nhân hay khách hàng doanh nghiệp thế? Cảm ơn bạn nhiều nhé!!! :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên