Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ơ thế là thi chung đợt với mình rùi, thi phòng 403 phải không bạn, làm bài tốt chứ? ^^

hơ hơ. chính xác 403 lun. Tớ ngồi dãy dưới cùng.
Nói chung là cũng khả quản: 22/27, 14/30, 11/20, 6/10. H ngồi ôm hy vọng và đợi chờ thử xem sao.
Bạn thi cũng oke chứ ?

Mình đc gọi đi phỏng vấn vị trí QHKH vào 17/2 tại Giảng Võ.ACB thích thật báo trước khá lâu cho nhân viên chuẩn bị.Cả nhà ơi ai có kinh nghiệm gì về pv chia sẻ cho mình với. Mà pv vị trí này thì pv mấy vòng vậy cả nhà???

Mình đc gọi đi phỏng vấn vị trí QHKH vào 17/2 tại Giảng Võ.ACB thích thật báo trước khá lâu cho nhân viên chuẩn bị.Cả nhà ơi ai có kinh nghiệm gì về pv chia sẻ cho mình với. Mà pv vị trí này thì pv mấy vòng vậy cả nhà???

T cũng 17/2 Giảng Võ vị trí QHKH đây. Mà vị trí này là QHKH doanh nghiệp hay cá nhân thế bạn ơi? :|. Lơ tơ mơ quá :(

Bài thi có 4 phần bạn à:
-Phần 1: Test IQ (27 câu), chủ yếu là tính nhẩm dãy số, tìm yếu tố khác so với các yếu tố khác, tính loại tiền mà KH đưa: vd: KH gửi 550 tr với các mệnh giá 100k x n tờ, 50k x n tờ, 20k x n tờ ... hỏi có bao nhiêu tờ chẳng hạn ... mình ko nhớ số liệu cụ thể nhưng đại loại thế (cũng ko khó lắm đâu, yên tâm mà làm, bình tĩnh là sẽ làm kịp giờ)
-Phần 2: Anh văn (30 câu), ko có từ chuyên ngành gì nhiều, giống đề thi TOEIC phần điền vào chỗ trống thôi, không khó, tớ chả ôn gì mà cũng làm dc 19/30 ^^
-Phần 3: Nghiệp vụ 1 (20 câu) về tính các chỉ số tài chính như: NPV, ROE, ROA, SL hòa vốn, Vốn lưu động, vòng quay khoản phải thu ... v.v ... và có 1 vài câu về luật tín dụng nữa ... nói chung cũng ko khó, cứ bình tĩnh mà làm
-Phần 4: Nghiệp vụ 2 (10 câu) về kỹ năng bán hàng, giao tiếp với khách hàng (10 câu) cũng khá dễ.

Hy vọng giúp được bạn khi đi thi ... good luck to you! :)

Cảm ơn bạn rất nhiều. Hi vọng sẽ làm đồng nghiệp trong thời gian tới :)

có ai phỏng vấn teller hôm 2/2 ở Giảng võ được gọi chưa, hôm tớ đi phỏng vấn thì có tớ với 2 bạn nữa chả biết hôm đấy còn bạn nào nữa không, huc

Hum nay vừa đi thì về .. điểm hơi thấp IQ 21/27, TA 15/30, NV 43/80. Bố cục đề như trên ý. toàn lý thuyết thôi. :D.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên