Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình vừa gửi thông tin ứng tuyển ACb xong hông bít bao h mới được thi tuyển.Mình ứng tuyển vào vị tri nhân viên quan hệ khách hàng.Không bít thi cử thế nào.H mới hoc ngân hàng từ đầu trước kia mình đi làm cho công ty XNk lên giờ ko bít nhiều lắm về ngân hàng. Mong các bạn chỉ giáo.

---------- Post added 01-02-2012 at 01:02 PM ----------

cac bạn ơi cho mình hỏi làm bao online nhưng mình không biết key ở đâu.ai giùm mình tìm key những bài online test.gửi vào mail giúp mình nha

cho mình hỏi các bạn là tại sao mình nộp CV vị trí CRS là vẫn chưa thấy xem hồ sơ của mình?các bạn nộp kiểu gì đó

Mình đăng kí bên Tín dụng và quan hệ khách hàng mà không hiểu sao họ gọi thi bên CSR.Chẳng hiểu lắm về vị trí này, ace nào rõ tư vấn dùm m vs.Với lại cấu trúc của phần thi CSR gồm những phần nào ạ?và nên tập trung ôn phần tín dụng hay kế toán? tks mn nhìu

hic, sáng nay bận chút việc phải ra ngoài, về thì thấy có cuộc gọi nhỡ của ngân hàng, mình gọi lại 3 lần đều ko ai nghe máy, check mail cũng ko có thư mới, hic, chờ ngân hàng gọi lại nhưng chẳng thấy. Có bạn nào được gọi đi phỏng vấn vị trí teller thì cho mình biết thời gian và địa điểm với, please :(

---------- Post added 01-02-2012 at 04:27 PM ----------

tớ được gọi đi phỏng vấn teller rùi nè,vào 3h15ow2r hoàng quốc việt.hic.lo quá
Bạn GemXing được gọi đi phỏng vấn vào ngày nào thế, phòng bao nhiêu. hic, tớ bị gọi nhỡ từ ngân hàng :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình đăng kí bên Tín dụng và quan hệ khách hàng mà không hiểu sao họ gọi thi bên CSR.Chẳng hiểu lắm về vị trí này, ace nào rõ tư vấn dùm m vs.Với lại cấu trúc của phần thi CSR gồm những phần nào ạ?và nên tập trung ôn phần tín dụng hay kế toán? tks mn nhìu

CSR thì có 2 vị trí là CRS tiền gửi và CRS tiền vay. CRS tiền gửi thì làm các công việc là tạo thông tin khách hàng, quản lý khách hàng, gắn role các khách hàng cho nhân viên tín dụng .......... CRS tiền vay thì như quản lý tín dụng: như là quản lý khách hàng vay, tạo các hợp đồng tín dụng và các giấy tờ cho khách hàng đến giải ngân........ Đề thi thì ko biết vì ko thi vị trí đó bao giờ :D

cho mình hỏi các bạn là tại sao mình nộp CV vị trí CRS là vẫn chưa thấy xem hồ sơ của mình?các bạn nộp kiểu gì đó
mình k hiểu bạn hỏi như thế nào...mình nộp CV qua mạng, hôm đi thi thì lúc làm bài xong nộp trực tiếp cho 1 chị ở đấy
xem hồ sơ là sao nhỉ????hjhj...mình cũng nộp qua mạng nhiều lần rùi mới được gọi

hic, sáng nay bận chút việc phải ra ngoài, về thì thấy có cuộc gọi nhỡ của ngân hàng, mình gọi lại 3 lần đều ko ai nghe máy, check mail cũng ko có thư mới, hic, chờ ngân hàng gọi lại nhưng chẳng thấy. Có bạn nào được gọi đi phỏng vấn vị trí teller thì cho mình biết thời gian và địa điểm với, please :(

---------- Post added 01-02-2012 at 04:27 PM ----------

Bạn GemXing được gọi đi phỏng vấn vào ngày nào thế, phòng bao nhiêu. hic, tớ bị gọi nhỡ từ ngân hàng :(

Tớ cũng được ngân hàng gọi sáng nay, nhưng mà phỏng vấn ở Chi nhánh Giảng Võ lúc 4h chiều ngày 7/2. Hix. Bạn t cũng thế. Sáng mai bạn thử gọi lại lần nữa cho người ta xem thế nào, không lại nhỡ việc thì phí công thi ra. Còn có một đợt phỏng vấn vào thứ sáu tuần này đấy bạn ạ. Chúc may mắn nhé! :)

Tớ cũng được ngân hàng gọi sáng nay, nhưng mà phỏng vấn ở Chi nhánh Giảng Võ lúc 4h chiều ngày 7/2. Hix. Bạn t cũng thế. Sáng mai bạn thử gọi lại lần nữa cho người ta xem thế nào, không lại nhỡ việc thì phí công thi ra. Còn có một đợt phỏng vấn vào thứ sáu tuần này đấy bạn ạ. Chúc may mắn nhé! :)
b pv ở vị trí gì vậy?

vì trên website ko có đăng tuyển vị trí CRS cho KV Hà Nội nhưng mình vẫn nộp CV và mình nộp trong mục tuyển dung CSR ở khu vực phía bắc mình nộp từ hôm 18 nhưng mình kiểm tra thì vẫnn chwa thấy xem hồ sơ của mình. Bạn mình đang làm ở ACB nói đang tuyển ở HN vị trí này mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,709
Thành viên mới nhất
bestsportvn123
Back
Bên trên