Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cũng tùy bạn ạ. Đào tạo thì phải có đủ lớp họ mới gọi bạn đi học
Cũng có các anh chị đi làm khoảng 4-6 tháng mới đi học mà
Mình đi làm rồi có người vào chính thức vẫn chưa được xếp lịch đi học cơ mà
Bây giờ cũng gần cuối năm rồi mình không biết có tổ chức ko
Bọn mình vừa hoàn thành lớp nghiệp vụ 1 tháng rồi
Còn giấy tờ thì mình nghĩ bạn nên công chứng và cái bằng đại học nhất định là phải công chứng

ban oi! ban pvan vong 1 thui ah?pvan dot nao vay,t pva dot 6/10 cac chi bao doi ma` chang thay j ca.hic

---------- Post added 30-10-2011 at 10:58 AM ----------

linh ah? t cũng pvan đợt ý nè.hichic

ban phanyen pvan vị trí j hôm 6/10 thế? t pv vị trí RA lúc 2h30. hình như đợt đấy có kết quả hết rồi đấy bạn ah. chỉ pv 1 vòng thôi. ai đỗ vào acb thì chỉ đang chờ đợt đào tạo tới thôi mà. Bạn chủ động gọi lên nhân sự acb mà hỏi đi. ai ko pass các chị cũng sẽ gửi thư cảm ơn tới mọi người rùi đó
[/COLOR]linh ah? t cũng pvan đợt ý nè.hichic[/QUOTE]

---------- Post added 30-10-2011 at 01:17 PM ----------

đi học được 3tr/1 tháng bạn a :). Học giờ hành chính 8h30 đến 11h30 và 1h30 đến 17h :)

cảm ơn bạn tuandhtm nhiều.
Hôm trc mình đc 1 chị nhân sự acb gọi điện thông báo đã trúng tuyển RA. chị bảo đợi lịch đào tạo. đào tạo xong sẽ đi làm.
không biết trong tháng 11 này bên acb bố trí lịch đào tạo RA tân tuyển chưa nhỉ?
Tuandhtm có thể cho t biết đào tạo RA kéo dài trong bao lâu, đào tạo xong sẽ kí hợp đồng thử việc hả bạn?
lương RA tại ACB như thế nào bạn nhỉ? mù mịt thông tin qá.
thaks bạn!

Mình pv 1 lần rồi, hồi 17/10. Đợi kết quả hồi hộp nên mình gọi điện hỏi, chị nhân sự trả lời đạt. Mình chỉ mới qua bước đầu thôi!
Bạn gọi điện hỏi thử xem, các chị trả lời vui vẻ thân thiện lắm.

Có ai có số đt của nhân sự trong TP HCM ko? cho t với. Đợi kq mãi mà sốt ruột quá! Thanks.

Chào mọi người ! Tớ cũng được thông báo trúng tuyển RA. Đang chờ đi đào tạo, ai được thông báo lịch đào tạo thông báo nhé :). Chúc mọi người may mắn !

Chào mọi người ! Tớ cũng được thông báo trúng tuyển RA. Đang chờ đi đào tạo, ai được thông báo lịch đào tạo thông báo nhé :). Chúc mọi người may mắn !

t cũng đnag chờ đi đào tạo giống zorro đây.nghe bạn t đag làm ở acb bảo có thể 17/11 sẽ bắt đầu đào tạo cho RA tân tuyển này. ko bit thế nào nữa.cùng chờ vậy

Mình thi vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng, các môn đều trên 50% trừ môn nghiệp vụ giao dịch có 19/40 thôi à, không biết có hy vọng gì không nhỉ?

tớ cũng đc thông báo là 19 đi kí HĐ và thư nhận việc ở Giảng Võ, 21 có lịch đi học. nhưng ko biết là học ở đâu, trong bao lâu. có mem nào biết ko? tớ vào vị trí GDV.
mà tớ nghe nói đi đào tạo cũng vẫn phải thi, thi ko qua vẫn bị out mọi ng ạ. ko biết tnao? nếu out thì còn cho mình kí HĐ làm j nhỉ?

t thi GDV 22/10 ở HQV nè. sáng nay có chị phòng nhân sự gọi 2/11 đi phỏng vấn xong đc 5 phút sau gọi lại bảo rằng đợt này đang có việc nên hôm đó hoãn lại. có khi nào là họ gọi nhầm cho t nên nói vậy ko mọi người???:-<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,709
Thành viên mới nhất
bestsportvn123
Back
Bên trên