Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hichic,mình đang đợi pv vị trí qhkhdn vòng 2 đây.thấy chị nhân sự bên acb gọi cho mình bảo hồ sơ e còn thiếu bổ sung cách đây khoảng 3 tuần rùi mà bây giờ vẫn chưa có tin tức j đây,huhu.lâu quá,cổ dài thêm mấy phân ui:((.Ai có tin tức j hem thông báo cho mình với~~

hichic,mình đang đợi pv vị trí qhkhdn vòng 2 đây.thấy chị nhân sự bên acb gọi cho mình bảo hồ sơ e còn thiếu bổ sung cách đây khoảng 3 tuần rùi mà bây giờ vẫn chưa có tin tức j đây,huhu.lâu quá,cổ dài thêm mấy phân ui:((.Ai có tin tức j hem thông báo cho mình với~~

chán quá. mình cũng giống bạn đấy.sau khi test mình cũng đc gọi hoàn thiện hồ sơ nhưng chỉ là bản photo thôi. mình pv vòng 1 hôm 6/10 cơ. tận hôm 22/10 có 1 chị nhân sự bên acb gọi điện hỏi mình 1 số thông tin về nơi ở sau đấy hẹn mình có j trong tuần này bên acb sẽ có 1 vòng pv quyết định nữa. mà ấy thi ở Hà nội hay ở tỉnh thế? sao bên acb làm ăn lâu qá bạn nhỉ@-)

chán quá. mình cũng giống bạn đấy.sau khi test mình cũng đc gọi hoàn thiện hồ sơ nhưng chỉ là bản photo thôi. mình pv vòng 1 hôm 6/10 cơ. tận hôm 22/10 có 1 chị nhân sự bên acb gọi điện hỏi mình 1 số thông tin về nơi ở sau đấy hẹn mình có j trong tuần này bên acb sẽ có 1 vòng pv quyết định nữa. mà ấy thi ở Hà nội hay ở tỉnh thế? sao bên acb làm ăn lâu qá bạn nhỉ@-)

:(( mình cũng mới đc gọi bổ sung hồ sơ, ko biết đến bao giờ mới đc gọi pvan đay

Nói chung bên acb chậm nhất là 2 tuần sẽ có kết quả. Nếu bạn nào chưa biết thì gọi lên phòng nhân sự hỏi thăm. Lương nhân viên bên đó cho vị trí tín dụng thẩm định (theo mình biết) là : Học việc 2,5triệu, thử việc 3.5triệu, chính thức 4.5tr ^^ . Ko được cao lắm
Bạn ơi mình hoàn thiện hồ sơ gửi vào tronng nam rồi, được 1 tuần vừa nhận được thư cảm ơn của ACB, hôm gọi hoàn thiện hồ sơ chị bên nhân sự bảo mình đã trúng tuyển đợi lịch đi đào tạo mà giờ lại nhận được thư cảm ơn o trúng tuyển rồi ! buồn quá liệu có chút hy vọng gi o bạn nhỉ

Các bạn ơi, ở bên acb hình như bạn đăng kí chỗ ở hiện tại ở đâu họ sẽ phân bạn về phòng giao dịch hoặc chi nhánh nào mà còn thiếu người ở khu vực đó cho các bạn đỗ sau này dễ làm việc, nên có thể họ hỏi địa chỉ của bạn, vì vòng 2 các bạn sẽ được các giám đốc phòng giao dịch gọi đến phỏng vấn ở tại chỗ đó lun, giống như một cuộc nói chuyện thôi, nếu các bạn thi qhkh nhé! thường thì phỏng vấn sau 2 tuần là sẽ có thông báo thôi

bạn nộp vị trí gì vậy? t cũng nộp tháng 9 nè, nhưng ko nhớ ngày nào, t thi hôm 1/1, mới thì pv hôm 20/10 đang đợi kq, t cũng ở Sg.

---------- Post added 24-10-2011 at 08:52 PM ----------

mình cũng mới thi GDV ở SG, trc khi thi mình cũng lo lắm, học nhiều nghiệp vụ kt lắm nhưng thi roài mới bít, ko hỏi tí nghiệp vụ kt nào, bạn học 1 ít tín dụng và đọc nhiều về sp của ngân hàng ACB vào. Mình mới thi phỏng vấn hôm 20/10 và đang đợi kq.CHúc bạn may mắn nhé!

---------- Post added 24-10-2011 at 08:54 PM ----------

BẠN ơi, bạn ở đâu và thi vị trí gì thế? pv xong thì bao lâu có KQ vậy bạn? t thi GDV ở SG, pv hôm 20/10 hẹn 1 tuần sau có KQ mà t thấy lo quá

Bạn Thuylehvtc ơi, cho mình hỏi hôm 20/10 bạn phỏng vấn, ACB có phỏng vấn vị trí Dịch vụ Khách hàng CSR ko bạn? Mình cũng tét và hoàn thiện cùng ngày với bạn, mình ở vị trí DVKH.

Bạn ơi mình hoàn thiện hồ sơ gửi vào tronng nam rồi, được 1 tuần vừa nhận được thư cảm ơn của ACB, hôm gọi hoàn thiện hồ sơ chị bên nhân sự bảo mình đã trúng tuyển đợi lịch đi đào tạo mà giờ lại nhận được thư cảm ơn o trúng tuyển rồi ! buồn quá liệu có chút hy vọng gi o bạn nhỉ

Đó là chuyện bình thường xảy ra ở ACB đó bạn à, toàn người nhà đưa vào đó làm việc thôi nên loại mình ra đó mà. Theo mình bạn nên gọi điện lên phòng nhân sự hỏi rõ ràng tại sao như vậy. Hoặc là nếu đợt tuyển sau, bạn có thể được gọi đi làm. Nhưng tốt nhất vẫn nên gọi lên phòng nhân sự cho rõ ràng mọi việc nhé. Chúc bạn may mắn. (Mình làm ở Vũng Tàu )

---------- Post added 25-10-2011 at 11:43 PM ----------

:(( mình cũng mới đc gọi bổ sung hồ sơ, ko biết đến bao giờ mới đc gọi pvan đay

Tối đa là 2 tuần các bạn nhé, sau đó không thấy thông báo thì chắc bị out, hoặc nên gọi điện hỏi lại :D

t cũng thế. Pv hôm 7/10. Ko biết là trượt hay đỗ nữa. Ko thấy phản hồi gì cả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back