Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Haizz, chẳng lẽ hết hi vọng thật rùi à? :(( Mình thấy các bạn thi rớt có thư cảm ơn mà :( Chưa nhận đc tức là vẫn còn hi vọng chứ nhỉ? :))
Lại thấy có tia sáng rùi :D

Hix, mình mới thi hôm 24/09 vị trí Giao dịch viên và điểm của mình là IQ: 21/27 AV: 20/30 NV: 23/40

Mình có cơ hội đc phỏng vấn ko bạn..?? %%-

Nếu được thì thường là bao lâu thì ng ta gọi đi phỏng vấn ? Phỏng vấn ng ta thường hỏi những dạng câu hỏi nào ạ, ng ta có hỏi lại nghiệp vụ của mình ko ạ ? Mình nghe nói ACB phỏng vấn khó lắm, ko biết sao đây nữa huhu....:-ss

Mong các bạn tư vấn giúp mình, xin cảm ơn các bạn nhiều lắm 8->
yên tâm nhé đợi phỏng vấn thôi

---------- Post added 27-09-2011 at 01:13 PM ----------

hoanganhns oi cho tớ hỏi nếu tổng > 50% nhung co 1 môn dưới 50 % thì có cơ hội ko? thank c
tơ có môn T.A dưới 50 còn tổng điểm trên 50 vẫn đc gọi pv.chúc bạn may mắn.

---------- Post added 27-09-2011 at 01:15 PM ----------

hoanganhns oi cho tớ hỏi nếu tổng > 50% nhung co 1 môn dưới 50 % thì có cơ hội ko? thank c
chắc còn tùy thuộc bạn thi vị trí nào nữa tớ bên thẩm định tài sản thì đc gọi pv còn bạn bên j

tớ thi PFC, lúc thi xong họ nói trong vòng 20 ngày sẽ có kết quả, thi đc hơn 1 tuần rồi vẫn chưa thấy j, cố chờ đợi xem sao vậy.

Về Nghiệp vụ:
1. Một số bài về kỹ năng bán hàng, mình ko nhớ rõ nhưng mà cũng không khó đâu! :)
2. Một số bài IQ gần giống trong web cannao đó bạn.
3. Một số bài toán giống hồi cấp 1, cụ thể là:
- Có 15 người làm 1 chiếc đồng hồ trong 3 ngày, sau 1 ngày thì có 9 người nghỉ và chỉ còn 6 người làm nốt đồng hồ. Hỏi là 6 người đó sẽ làm hết đồng hồ trong bao nhiêu ngày? Đáp án là 5 đó! ) .Bài này nhớ nhất vì hồi cấp 1 thích làm dạng này!^^
- Có một bài về bán bia nhưng mình ko nhớ rõ nữa.
4. Bài tập về chứng khoán liên quan đến tốc độ tăng trưởng, cổ phần, … mình ko nhớ rõ vì thi cũng lâu lâu rùi.

Tiếng anh thì chủ yếu là về ngữ pháp cơ bản, không liên quan đến tiếng anh chuyên ngành ngân hàng gì cả.
Mình thi hơn 1 tháng rùi nên cũng ko nhớ rõ lắm, lúc nào nhớ thì share tiếp nhá! Chúc bạn thi tốt!^^, :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi người cho mình hỏi vòng phỏng vấn qua đt vị trí PFC trả lời không ổn lắm thì có sao không

Về Nghiệp vụ:
1. Một số bài về kỹ năng bán hàng, mình ko nhớ rõ nhưng mà cũng không khó đâu! :)
2. Một số bài IQ gần giống trong web cannao đó bạn.
3. Một số bài toán giống hồi cấp 1, cụ thể là:
- Có 15 người làm 1 chiếc đồng hồ trong 3 ngày, sau 1 ngày thì có 9 người nghỉ và chỉ còn 6 người làm nốt đồng hồ. Hỏi là 6 người đó sẽ làm hết đồng hồ trong bao nhiêu ngày? Đáp án là 5 đó! ) .Bài này nhớ nhất vì hồi cấp 1 thích làm dạng này!^^
- Có một bài về bán bia nhưng mình ko nhớ rõ nữa.
4. Bài tập về chứng khoán liên quan đến tốc độ tăng trưởng, cổ phần, … mình ko nhớ rõ vì thi cũng lâu lâu rùi.

Tiếng anh thì chủ yếu là về ngữ pháp cơ bản, không liên quan đến tiếng anh chuyên ngành ngân hàng gì cả.
Mình thi hơn 1 tháng rùi nên cũng ko nhớ rõ lắm, lúc nào nhớ thì share tiếp nhá! Chúc bạn thi tốt!^^, :)
Bạn cố nhớ nhiều hơn đi bạn hihi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back