Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh thi PFC av 13/30, nghiệp vụ 23/30 liẹu có qua ko nhỉ

Bạn ơi theo mình biết thì kết quả như vậy là rớt rùi ý. VÌ ACB yêu cầu các môn thi phải trên 50% nên bạn bị rớt TA rồi, buồn nhỉ. Tớ TA cũng 13/30 out rồi nè, dù nghiệp vụ qua :((. Tớ gọi lên Nhân sự họ nói thế ý >_<

---------- Post added 26-09-2011 at 09:29 AM ----------

co ai thi chuyên viên thẩm định giá hôm 24/9 không? thi ở Hoàng Quốc Việt ấy. tớ thi T.A 10/29, IQ 20/30, chuyên nghành 26/41 không biết qua không

Bị rớt TA rồi bạn ơi hic hic mình cũng out vì TA, buồn chán vô cùng >_<

có bạn nào pvấn lần 2 hôm 17/9 từ tp HCM vị trí PFC mà được gọi thông báo trúng tuyển chưa thế?

chào các ban . Mình cũng đang nộp hồ sơ thi tuyển vào ACB . Mình mới ra trường nên kinh nghiệm thi cử chưa có với tài liệu ôn thi mình có rất ít nên mình muốn xin các bạn có tài liệu ôn thi hay thì cho mình nhé . Thanks ^^

Bạn thi vị trí nào phải nói rõ thì mọi người mới biết để share tài liệu chứ. Chúc may mắn ^_^. Nếu thì PFC thì mình giúp được vì mình mới thì PFC về.

---------- Post added 26-09-2011 at 09:37 AM ----------

ai có tài liệu thi vào ACB,cho mình được hok?

Bạn thi vị trí nào nói rõ để mọi người biết share tài liệu nhé ^_^. Tớ mới thi PFC nhưng bị out tiếng Anh rồi một phần vì dốt TA, một phần vì ôn ko đúng dạng nên càng out hic được có 13/30, giá mà thêm 2đ nữa thì tốt biết bao. Tuy bị out nhưng cũng có 1 vài kinh nghiệm share với mấy bạn sắp thi.

Các bạn test ACB vị trí QHKH cho mình hỏi về cấu trúc đề thi và các dạng bài với. Mình mới nộp hồ sơ mấy hôm trước nên cbi tinh thần để ôn. mong các bạn giúp đỡ :D

Hix, mình mới thi hôm 24/09 vị trí Giao dịch viên và điểm của mình là IQ: 21/27 AV: 20/30 NV: 23/40

Mình có cơ hội đc phỏng vấn ko bạn..?? %%-

Nếu được thì thường là bao lâu thì ng ta gọi đi phỏng vấn ? Phỏng vấn ng ta thường hỏi những dạng câu hỏi nào ạ, ng ta có hỏi lại nghiệp vụ của mình ko ạ ? Mình nghe nói ACB phỏng vấn khó lắm, ko biết sao đây nữa huhu....:-ss

Mong các bạn tư vấn giúp mình, xin cảm ơn các bạn nhiều lắm 8->

Chào mọi người, tớ cũng là nhân mới vào acb, hiện tớ đang đi học nghiệp vụ rồi, tớ làm qhkh nhé, RA ý
các bạn đang nộp đơn thi tuyển vào acb mà muốn biết xem thi thế nào thì các bạn chịu khó xem các trang trước ý, kể cả kinh nghiệp phỏng vấn nữa, vì các bạn thi và phỏng vấn tháng 8 đã up lên khá nhiu rồi đây. Riêng về vị trí qhkh thì các bạn nên chú ý tới kiến thức tài chính doanh nghiệp nhiều, kể cả phỏng vấn sẽ có hỏi, và kiến thức pháp luật kinh tế ví dụ như hỏi đại diện pháp luật của các loại cty, trường hợp tăng giảm vốn điều lệ. Chúc các bạn thi tốt nhá!

---------- Post added 26-09-2011 at 01:09 PM ----------

như bạn mình nghĩ sẽ được gọi phỏng vấn, chỉ cần qua 5 thôi, phỏng vấn gdv thì tớ không rõ, nhưng như tớ đã phỏng vấn bạn nên chuẩn bị phần giới thiệu bản thân, tìm hiểu vị trí công việc bạn đang thi tuyển vào, các kỹ năng cần thiết để đáp ứng công việc đó, người ta sẽ hỏi nghiệp vụ nữa(phần này chắc chắn có), và đưa ra cho bạn một số tình huống thực tế để giải quyết, như gdv tớ nghĩ sẽ xử lý tình huống liên quan tới khách hàng. Nói chung là còn tùy người phỏng vấn nữa bạn ạ, có người họ hỏi đủ thứ trên đời, không liên quan tới mình đâu, bạn đọc những trang trước sẽ thấy,hi

Chào mọi người. Tớ apply vị tri Thẩm định Tài sản ở Quảng Ninh, hôm trc tớ đc pv qua điện thoại, hôm nay tớ vừa đc phòng nhân sự ACB trên Hà Nội gọi điên bảo gửi bản sổ hộ khẩu còn thiếu trong hồ sơ để họ hoàn thiện hồ sơ muộn nhất là trong ngày mai. Như vậy, theo các bạn thì mình có khả năng trúng tuyển ko nhỉ?????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi, cho mình hỏi chút.
Mình cũng đang định nộp hồ sơ vào ACB đợt tuyển tháng 9 này, deadline là 30/9.
Nhưng mình ko thấy địa chỉ mail nào để send CV cho nhà tuyển dụng cả. Mình phải tạo tài khoản, hồ sơ lằng nhằng trên
[FONT=&quot]www.acbjobs.com.vn
thì mới send được phải ko vây?
Mọi người giúp mình với. Thanks!

[/FONT]

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,706