Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cả nhà ơi..cho em hỏi một chút ạ...em nộp hồ sơ cho ACB qua cả ACBjobs và nộp hẳn hồ sơ giấy tại trụ sở ở HN.Nộp từ hôm 21/08.(Vì theo em đọc thông báo thì hạn nộp là 31/08).Em nôp vào vị trí pháp lý chứng từ.Vậy mà vẫn chưa thấy aCB liên lạc thi cử gì cả,thấy các anh chị đi thi rồi phỏng vấn mà em loạn quá..hay là trượt rồi nhỉ?:-s hixxhixx..
Bạn đừng nản chí. Có thể vị trí mà bạn đăng ký ACB chưa nhận đủ hồ sơ nên chưa tổ chức test. Mấy vị trí đã thi đều là RA và PFC- 2 vị trí hồ sơ đăng ký đông như quân Mông từ thời cha ông :D.

Ôi cám ơn "ruan you fang" nhiều...lại cố đợi thôi...sốt ruột thật đấy :D...mà công nhân lên đọc từ trang 1 đến trang cuối này nhưng có mỗi 1 người hỏi về nv pháp lý chứng từ..chứ toàn RA & PFC :)..nhìu thật

...chúc cả nhà thi tốt <3...

Thế ah, hôm trước t xem các lớp đào tạo dự kiến trong tháng 9 thì thấy có 1 lớp RA vào 29/9, t chưa xem lịch cụ thể :) Đợt này t cũng đi hc,đợi lâu quá rồi :)
Mà bạn ở phòng nào đấy, hehe

---------- Post added 08-09-2011 at 09:53 AM ----------

Mình có quen Mr Lipit ;))
Tên gì mà hay thế nhỉ:)).

thi 4 phần
phần 1: IQ: tính toán,logic nhưng hok cho dùng máy tính, giấy nháp
phần 2: AV
phần 3: Nghiệp vụ tiền gửi
phần 4: Nghiệp vụ tiền vay

Chiều nay lúc 2h, mình đang đi đường thì có 1 "bạn"(vì nghe giọng trẻ) bên acb lại gọi cho mình thông báo là trúng tuyển.Mình bảo mình nhận được thông tin này từ hôm 1/9 rồi.Thế là bạn ý bảo ngân hàng đang sắp xếp lớp đào tạo, khi nào có lịch cụ thể sẽ thông báo.
Sao lại gọi điện thông báo trúng tuyển 2 lần thế nhỉ?làm ăn có vẻ chồng chéo rồi đây???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ôi cám ơn "ruan you fang" nhiều...lại cố đợi thôi...sốt ruột thật đấy :D...mà công nhân lên đọc từ trang 1 đến trang cuối này nhưng có mỗi 1 người hỏi về nv pháp lý chứng từ..chứ toàn RA & PFC :)..nhìu thật

...chúc cả nhà thi tốt <3...
mình cũng ms nộp vị trí này sáng nay. :D thế này khéo còn chờ dài mất. ;))

Chiều nay lúc 2h, mình đang đi đường thì có 1 "bạn"(vì nghe giọng trẻ) bên acb lại gọi cho mình thông báo là trúng tuyển.Mình bảo mình nhận được thông tin này từ hôm 1/9 rồi.Thế là bạn ý bảo ngân hàng đang sắp xếp lớp đào tạo, khi nào có lịch cụ thể sẽ thông báo.
Sao lại gọi điện thông báo trúng tuyển 2 lần thế nhỉ?làm ăn có vẻ chồng chéo rồi đây???
Tớ cũng nhận đc đt như bạn, hihi, gặng hỏi bao giờ học thì bạn đó bảo vẫn chưa bít. chả hiểu?:)

Thế ah, hôm trước t xem các lớp đào tạo dự kiến trong tháng 9 thì thấy có 1 lớp RA vào 29/9, t chưa xem lịch cụ thể :) Đợt này t cũng đi hc,đợi lâu quá rồi :)
Mà bạn ở phòng nào đấy, hehe

---------- Post added 08-09-2011 at 09:53 AM ----------

Mình có quen Mr Lipit ;))

Tớ làm bên Leasing :D. Mới toe hehe. ấy ở bộ phận nào thế :D

Mình cũng pv PFC hôm 31/8, sốt ruột quá, lúc nào cũng nghĩ có lẽ mình tạch rồi, hôm nào cũng vào chủ đề này, mà vào là lại thấy hồi hộp, vì kô bit có bạn nào thông báo đỗ hay trượt chưa :( ai dc thông báo gì thì báo mọi mọi ng 1 tiếng nhá, hix

Hôm qua mình cũng gặp tình huống tương tự bạn. Mình hỏi có phải 19.9 học không, họ bảo không chắc vì chưa có phòng học.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,699
Thành viên mới nhất
betwizist
Back
Bên trên