Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
t phỏng vấn pfc hum 31/8, sáng 1/9 đã được 1 chị gọi đem hồ sơ đến 365/367 Hoàng quốc việt mà, but vì hum đấy t bận việc ở xa nên chị ấy gọi lại báo gửi tài liệu qua mail mà. Từ đấy đến giờ, t không thấy có phản hồi gì. Không biết tiếp theo mình sẽ đi đau và làm gì nữa :))

---------- Post added 06-09-2011 at 10:44 PM ----------

Nhanh vậy sao@@,đứa bạn mình làm ở ACB bảo cũng tầm khoảng 2-3 tuần mà
T phỏng vấn pfc hum 31/8, sáng 1/9 đã được 1 chị gọi đem hồ sơ đến 365/367 Hoàng quốc việt mà, but vì hum đấy t bận việc ở xa nên chị ấy gọi lại báo gửi tài liệu qua mail mà. Từ đấy đến giờ, t không thấy có phản hồi gì. Không biết tiếp theo mình sẽ đi đau và làm gì nữa :)). Có bạn nào thi pfc giống t ko nhỉ ???

dế khi đi đào tạo mình lại cúng lớp ý :), được rùi khi nào có thông tin gì tớ sẽ pm sớm nhé :)

---------- Post added 06-09-2011 at 09:46 PM ----------

Thường thi viết xong khoảng 4 hôm sau họ gọi bạnn ạ. bạn cứ tính trên 50% mỗi môn là qua thôi.
Tớ cả 3 môn đều trên 50%, nhưng mãi chả thấy gì :(.

Thông thường thì sẽ có email hoặc điện thoại thông báo kết quả cho các bạn đến phỏng vấn. Tuy nhiên nhiều lúc đơn vị tuyển dụng phải thu xếp được lịch. Và cũng có thể lắm chứ, bạn đã không đạt yêu cầu

Bác nào vào ACB thì là một sai lầm chính trị to tướng...lương, thưởng....thấp vãi linh hồn

Bạn có làm ở ACB không ?
Nếu xét mặt bằng chung về lương thì ACB không thua kém các NH TMCP khác nhé. PFC thử việc chỉ sau 2 tháng, RA sau 3 tháng là vào chính thức. Lương chính thức tính tổng thu nhập cũng được 6.9trđ + 2 thẻ điện thoại mỗi thẻ 100k nữa. Về thưởng thì có thể thấp hơn thật :|. Nhưng với những sv mới ra trường thì đây cũng là mức thu nhập đủ để trang trải cho cuộc sống và cũng khá là cạnh tranh so với các NH TMCP. Mình cũng có khá nhiều bạn làm ở NH nên cũng biết chút ít về thu nhập của các NH bây giờ đang là như thế nào.
Hơn nữa, làm việc ở ACB thì rủi ro tín dụng sẽ giảm bớt được hơn, khá là an toàn vì 1 quy trình cho vay chặt chẽ hạn chế rủi ro, không quá lo lắng đi đòi nợ xấu vất vả như nhiều NH khác cho vay với chính sách tín dụng thoáng. Nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó, quy trình vay chặt thì cũng làm mất nhiều cơ hội kinh doanh, phát triển KH :|
Thêm một điều nữa là làm ở ACB với vị trí RA bạn sẽ học được nhiều kiến thức về phân tích khả năng tài chính của DN vì yêu cầu phải hiểu về bản chất mới có thể bảo vệ được KH của mình, nâng cao khả năng thuyết phục người khác vì rất nhiều hồ sơ là phải trình ban tín dụng.
Đấy là những ưu điểm, còn nhược điểm thì cũng có rất nhiều điều còn tồn tại. Nhưng ở NH nào mà chẳng có những bất cập riêng, chủ yếu là khả năng thích ứng của mỗi người có thích ứng được với những khó khăn đó mà thôi.
Nhìn chung với những ai muốn học hỏi, tích lũy kinh nghiệm thì ACB vẫn là 1 sự lựa chọn không tồi chút nào đâu :)
ACB cũng đang dự kiến xây dựng 1 chính sách đãi ngộ cạnh tranh để giảm thiểu tình trạng chảy máu nguồn nhân lực. Tất cả mới đang là 1 thông điệp, kế hoạch dự kiến của ban lãnh đạo và mọi người cùng chờ xem ACB sẽ thực hiện được đến đâu và xem những năm tiếp theo ACB có phải là điểm đến cho mọi người hay không nhé ;)

anh minhkhoi2069 ơi,cho em hỏi tí nha,hiện giờ anh đang làm ở đâu,anhcó thể cho em biết nick yahoo của anh được không ,em có vài điều muốn hỏi sau khi em đọc qua bài viết của anh.

hic, mình pv từ hum 30, mà không thấy điện thoại j của ngân hàng cả. Hum đấy còn bị các a chị dẫn cho rơi đúng chỗ yếu nữa chứ, chắc tạch thật rùi. Hic, sao thi ngân hàng nào cũng trượt thế này.HUHUHU

cảm ơn anh ducnguyen!!! bài viết của anh khá hay! mình cũng nghĩ với 1 sv mới ra trường thì dc làm ở acb là 1 bước đỉ rất vững vàng, em hiện tai chưa ra trường nhưng đã được đi học ké các lớp nghiệp vụ pfc của acb!! trời ơi!! từ đó, mọi tâm huyết của em dồn vào acb, cách mà các anh chị ở ấy dạy mình như là những kinh nghiệm mà mấy anh chị ấy tích góp từ khi đi làm tới lúc đó! phương pháp dạy mình tin chắc là chưa có bất cứ trường dh nào dạy mình! tn tuyệt vời! acb là 1 sự lựa chọn tốt nếu bạn thật sự có tinh thần cầu toàn! lương thưởng hả! xin lổi nha, bạn chẳng đáng vô acb nếu cứ nghĩ tới tiền lương hay thưởng

hic, mình pv từ hum 30, mà không thấy điện thoại j của ngân hàng cả. Hum đấy còn bị các a chị dẫn cho rơi đúng chỗ yếu nữa chứ, chắc tạch thật rùi. Hic, sao thi ngân hàng nào cũng trượt thế này.HUHUHU
huhu, Mình cũng pv vàpo 30/8 nè. cũng chưa thấy gì cả.hjc. :(( chắc cũng trượt rùi, bạn nào pv 30/8 có kết quả thì bảo câu nhá.

Bác nào vào ACB thì là một sai lầm chính trị to tướng...lương, thưởng....thấp vãi linh hồn

Thật hả bạn? hic, đang phân vân, thấy bảo giữ bằng 2 năm nên cũng suy nghĩ. Nhưng đôi khi tuổi trẻ là dám dấn thân, mà "dấn thân vô là chịu cảnh tù đày" =))nói chung chẳng NH nào muốn đào tạo nhân viên sau đó 6tháng hay 1 năm họ nhảy việc sang chỗ khác ngon hơn, mình nghĩ cứ tâm huyết với công việc chắc cũng được đền bù xứng đáng. Chỉ có điều sao ACB tuyển liên tục và số lượng lớn vậy, thực sự mình không biết có bị out sớm ko nữa, haiz

Tớ cả 3 môn đều trên 50%, nhưng mãi chả thấy gì :(.
Tớ cg thi viết hôm 27/8 tại HQV bạn à, cg trên 50% hết, nhưng đến hôm nay vẫn chưa được gọi :(
Có bạn nào biết thường thì sau bao lâu kể từ hôm thi viết là nhận được gọi đi phỏng vấn không? Lo quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên