Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi cho mình hỏi hôm đó b bị pv những gì thế?
Vẫn 1 câu bất hủ :
1. Em hãy giới thiệu về bản thân và kinh nghiệm làm việc.
2.giám đốc 1 công ty có nguồn vốn 2 tỷ, em hãy tư vấn cho KH này gửi tiền tại ACB?
3. Tỷ số ROE đc tính như nào và ý nghĩa!
4. Hệ số khả năng thanh toán nhanh đc tính như nào?
Hôm đó t đc hỏi ít lắm, mà trả lời ko có đc tốt lắm. nên chắc chắn tạch rồi ! híc :)

Vẫn 1 câu bất hủ :
1. Em hãy giới thiệu về bản thân và kinh nghiệm làm việc.
2.giám đốc 1 công ty có nguồn vốn 2 tỷ, em hãy tư vấn cho KH này gửi tiền tại ACB?
3. Tỷ số ROE đc tính như nào và ý nghĩa!
4. Hệ số khả năng thanh toán nhanh đc tính như nào?
Hôm đó t đc hỏi ít lắm, mà trả lời ko có đc tốt lắm. nên chắc chắn tạch rồi ! híc :)
Thax b nhé:). Mọi thứ khi chưa có kết wa cuối cùng thì vẫn phải hy vọng thôi:D.

comment for yếnhvtc:Tớ chỉ được thông báo là trúng tuyển thôi.còn cụ thể như thế nào thì chưa rõ.Tớ đăng ký làm việc tại HN.Còn bạn họ đã thông báo những gì rồi?có biết khi nào đi đào tạo ko?

---------- Post added 04-09-2011 at 06:43 PM ----------

Bạn ơi chia sẻ ít kinh nghiệm pv đi :D.
họ hỏi mỗi người mỗi khác.chỉ có điều muốn lưu ý với bạn là phải nắm rõ kiến thức chuyên ngành liên quan đến vị trí mình dự tuyển.vì họ hỏi cả nghiệp vụ mà.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hơ, lâu lắm không vào diễn đàn. Nhiệt liệt chào mừng các pạn gia nhập mái nhà ACB nèo :)>-

comment for yếnhvtc:Tớ chỉ được thông báo là trúng tuyển thôi.còn cụ thể như thế nào thì chưa rõ.Tớ đăng ký làm việc tại HN.Còn bạn họ đã thông báo những gì rồi?có biết khi nào đi đào tạo ko?.
hehe,hum 27/8 đc chị GĐ PGD Nguyễn Thị Định thông báo đã đỗ pvan và hẹn gặp mặt, 2 c e trao đổi gần 1 tiếng 30' và cuối cùng chị ý kết luận 1 câu OKIE - nghĩa là chị ý đồng ý nhận mình về chỗ đó, thế là hum 1/9 tớ đc chính thức báo trúng tuyển

Yến ơi cho tớ hỏi cậu phỏng vấn hôm nào, và đăng ký làm ở hn à, thế sau khi phòng nhân sự báo đỗ mình còn phỏng vấn tiếp à cậu, vậy bây giờ cậu làm ở chi nhánh nào thế, cậu học tài chính à, tớ cũng học tài chính

Yến ơi cho tớ hỏi cậu phỏng vấn hôm nào, và đăng ký làm ở hn à, thế sau khi phòng nhân sự báo đỗ mình còn phỏng vấn tiếp à cậu, vậy bây giờ cậu làm ở chi nhánh nào thế, cậu học tài chính à, tớ cũng học tài chính
tớ pv hum 15/8 ở HN cậu à. he. nếu phòng nhân sự báo đỗ là okie roài. tại chị GĐ chỗ tớ đc phân về muốn pvan lại tớ trc khi quyết định có nên nhận tớ hay k, vì vậy tớ mới có thêm 1 cuộc pvan riêng đó trc khi đc nhân sự báo đỗ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên