Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chẹp, sáng nay đi pv RA vào ACB ở 499 Trần Khát Chân, chia sẻ các bạn một số câu hỏi nhé:
Câu 1: giới thiệu bản thân (câu hỏi quá quen--> 0k)
Câu 2: Em có biết gì về kế toán ko, đọc bảng cân đối kế toán --> dân ngoại đạo - Kinh tế Thương Mai --> out
Câu 3: Em có tìm hiểu các chỉ tiêu tài chính doanh nghiệp ko? --> ok cái nè có chuẩn bị: nhưng hjc, run quá hay sao mà nhầm lẫn hết cả, chị hỏi về hệ số khả năng thanh toán nhanh với khả năng thanh toán hiện thời mà đọc lung tung xòe hêt --> lại out
Câu 4: Em có nắm được tình hình tài chính ngân hàng hiện nay ko?
Câu 5: tình hình kinh tế Việt Nam nói chung hiện nay có j nổi bật...
Câu 6: HN cách HP bao cây, tổng số cây xăng là bao nhiêu????
Câu 7: Tình huống: 1 chị là lễ tân của 1 doanh nghiệp, chỉ có thông tin số điện thoại của doanh nghiệp, tên doanh nghiệp, hãy gọi điện thuyết phục thế nào để chị lễ tân đó cho e số điện thoại của giám đốc hoặc giám đốc tài chính ???
Chắc là out, haiza, nhưng dù sao cũng là bài học kinh nghiệm cho những lần pv sắp tới
Chúc mọi ng pv tốt nhá ;)

k bạn ah. Nhưng nghe bảo là có kết quả nhanh lắm. ai đạt thì họ ll sớm, chứ cứ dợi khoảng 1 tuần là out rồi. ko biết có đúng ko

Có vòng loại hồ sơ cuối cùng ở hội sở trong Nam nữa nàng ạ. Khả năng loại là 10-20%. Nghe các anh chị đi trước nói là ko biết tiêu chí loại của vòng này thế nào cả :(
Chúc nàng sớm bước chân vào ACB :)
ặc,lại còn thế nữa à,thế xét tầm bao lâu thì biết kết quả hả bạn :(

k bạn ah. Nhưng nghe bảo là có kết quả nhanh lắm. ai đạt thì họ ll sớm, chứ cứ dợi khoảng 1 tuần là out rồi. ko biết có đúng ko
Tớ nghĩ cũng ko hẳn đâu, tùy đợt tuyển ý. Lần trước đứa bạn t nó pv sau đó 1 tháng mới báo kết quả cơ

Có ai thi viết vị trí giao dịch viên Ngân hàng ACB ngày 16/8 ko? Đã được gọi phỏng vấn chưa vậy?

có bạn nào thi hôm 27/8 chưa?
ai được gọi rồi thi thông tin lên cho anh em cùng biết với nha!

Có ai thi viết vị trí giao dịch viên Ngân hàng ACB ngày 16/8 ko? Đã được gọi phỏng vấn chưa vậy?
Nếu chưa gọi thì chắc bạn out rui. Vì t thi 22/8,23/8 gọi bổ sung hồ sơ, 26/8 gọi báo pv, hôm qua mới đi pv về nè.hjc
Ah chết quên, đó là t thi RA nhé, còn GDV thì t ko rõ đâu. hjchjc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back