Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
@vancosau: PV thì hỏi những câu hỏi tình huống như: nếu áp doanh số cho em 2tỷ thì e làm thế nào huy động được. Với mối quan hệ giới hạn và kinh nghiệm chưa có như e?????
Rồi thì em hãy xử lý tình huống: 1 người bạn của GĐ được tư vấn vay vốn bên ACB mua ô tô. Em làm thế nào để thuyết phục ngta vay vốn bên NH mình. Lãi suất của ACB là 23%. Trong khi MSB 22.5%, MB 22%????
Toàn xử lý tình huống.
CŨng khoai lắm :D
@nguyenanhlang: bạn đăng ký làm ở HN hay ở tỉnh. PV hum nào thía? Có phải đi đào tạo hem bạn ơi. :XXXX

@vancosau: PV thì hỏi những câu hỏi tình huống như: nếu áp doanh số cho em 2tỷ thì e làm thế nào huy động được. Với mối quan hệ giới hạn và kinh nghiệm chưa có như e?????
Rồi thì em hãy xử lý tình huống: 1 người bạn của GĐ được tư vấn vay vốn bên ACB mua ô tô. Em làm thế nào để thuyết phục ngta vay vốn bên NH mình. Lãi suất của ACB là 23%. Trong khi MSB 22.5%, MB 22%????
Toàn xử lý tình huống.
@nguyenanhlang: bạn đăng ký làm ở HN hay ở tỉnh. PV hum nào thía? Có phải đi đào tạo hem bạn ơi. :XXXX
@phuongthao_pham: bạn ơi..nếu đc thì bạn có thể share hết mấy câu tình huống đc hỏi khi bạn pv k? cho mọi ng sắp pv có thể chuẩn bị đc tốt hơn.hì..thanks bạn nhiêu2
PS: congrat bạn đã đc nhận vào ACB >:D< :-bd

mai mình đi pfc ở đồng nai nè. ko biết sẽ thi gì nữa. anh chi nào biết nội dung thi pfc là gì không júp e với

Toàn xử lý tình huống.
Cảm ơn bạn nhé. Nếu được bạn có thể chia sẻ cách xử lý các tình huống này, cần chuẩn bị những gì và kinh nghiệm để giải quyết các tình huống này ăn điểm nhất đối với các nhà tuyển dụng ko?
Mình đag chờ gọi pv mà lo quá, chẳng biết cbi những gì nữa...hức. vào những tình huống này chắc out mất :(( Help me :((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào đựoc gọi pv hôm thi RA 22/8 chưa. 23 tớ đi hoàn thiện hs. chiều nay thấy cuộc gọi nhỡ của số máy bàn từ ACB. ko biết có thông tin j. có bạn nào chiều nay đựoc gọi ko ??

T chiều nay đc gọi nè, hẹn 30 đi pv bên Trần khát chân, chắc ng ta cũng gọi ấy đấy :)

uhm, t cũng đc gọi, hen 30 pv tại tầng 3 499 Trần Khát Chân. Lo quá, không biết chuẩn bị gì....Có ai có kinh nghiệm pv vị trí RA vào ACB ko, Chỉ anh em với :((

Có thêm tớ đây. Cũng cùng lịch như các bạn :D. Lần đầu đi phỏng vấn lun :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back