Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi đề thi có khó ko? mình sắp thi QH KHCN mà chưa biết ôn gì hix. Mong bạn giúp đỡ :D

---------- Post added 19-08-2011 at 08:40 PM ----------

Bạn ơi vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng thì khác gì với chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân. Tại mình thấy yêu cầu công việc na ná nhau. mà đề thi vào ACB có khó ko? vị trí QHKH thường thi về cái gì hả bạn. Mình sắp thi viết rồi mà hoang mang quá. Thanks bạn trước

---------- Post added 19-08-2011 at 08:49 PM ----------

Tớ thi buổi chiều bạn ạ
bạn thi ở tầng mấy, chiều t2 t cũng thi ở đó lúc 2h :)

hôm wa mình đi thi giao dịch viên IQ: 19/27, AV:16/30, NV:25/40 như thế này không biết đậu hay rớt trùi, pa kon nào thi rùi chia sẻ kinh nghiệm đi
, mà sao ACB bảo nộp hồ sơ nhiều thế không biết......

hôm wa mình đi thi giao dịch viên IQ: 19/27, AV:16/30, NV:25/40 như thế này không biết đậu hay rớt trùi, pa kon nào thi rùi chia sẻ kinh nghiệm đi
, mà sao ACB bảo nộp hồ sơ nhiều thế không biết......

Tớ nghĩ trên 50% thế này thì khả năng đi phỏng vấn là khá cao.
Chuẩn bị tinh thần trước đi nhé hyhy
Các chị ý gọi hnay mai đi lun đấy :))

Chào cả nhà! cho tớ hỏi với: có ai mới apply vào ACB như tớ k? (tớ mới apply hôm qua). k bít có đc gọi nữa k nhỉ? thấy mọi người đi thi nhìu quá rùi, hic

Thấy bạn học cùng khóa đào tạo II cùng tớ bảo RA pv hỏi rất nhiều nghiệp vụ khó :-ss , và về kế toán :-s

Sau 2 ngày thi viết xong mình mới biết RA là QHKH-DN,lúc đầu mình cứ nghĩ khi vào NH sẽ phân mình theo năng lực là CN hay DN.
Kiểu này PV rớt chắc rồi vì mình là dân ngoại đạo,và mình nghĩ chuyên ngành của mình học thật sự phù hợp với mảng QHKH-CN hơn DN.
Ai từng có kinh nghiệm PV ở ACB chia sẻ mình kinh nghiệm trong lúc PV để đàm phán chuyển qua vị trí QKHK-CN.
Ngoài ra,Nếu may mắn được những người đi trước chia sẽ chút kinh nghiệm PV vị trí RA thì mình cảm thấy thêm chút tự tin nếu mình không đàm phàn chuyển vị trí dc.
Xin chân thành cảm ơn !!!

:). Đề thi CVQH KH DN, gồm nhiều vấn đề ko bạn. sáng mai mình thi rồi

Mình đang làm ACB. Mình làm 1 năm rồi. Có gì hỏi các bạn cứ hỏi nhé. Riêng phỏng vấn ở ACB, 2-3 ngày mà chưa được thông báo kết quả, thì nghĩa là tạch nhé. Phỏng vấn ACB thường là hôm sau biết luôn.

Anh cho em hỏi, e nộp hồ sơ vị trí thẩm định tài sản đc 1 tuần rùi mà hem thấy động tĩnh gì thì có p bị out hồ sơ hok ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên