Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uh, sáng thứ 2, mà chị ý bảo khoảng 10h 30, nghe nó chả có tính chính xác tẹo nào, chảo biết bị (được) hỏi gì nữa, lo chết đi được ý, nhưng thôi biết làm như nào, kệ vậy, hên xui:D
hí hí. thanks cậu. họ chỉ tuyển 1 ng nên chắc cũng khó tới phần mình lắm. hè.

nộp hồ 4 ngày là được gọi rùi. vừa thi hồi chiều xong

---------- Post added 20-07-2011 at 07:02 PM ----------

tất cả đều thi trên máy tính hết. thi xong là biết kết quả liền
thi iq không được sử dụng máy tính và giấy nháp

bạn ơi đề thi có khó ko? mình sắp thi QH KHCN mà chưa biết ôn gì hix. Mong bạn giúp đỡ :D

---------- Post added 19-08-2011 at 08:40 PM ----------

Mình đang làm ACB. Mình làm 1 năm rồi. Có gì hỏi các bạn cứ hỏi nhé. Riêng phỏng vấn ở ACB, 2-3 ngày mà chưa được thông báo kết quả, thì nghĩa là tạch nhé. Phỏng vấn ACB thường là hôm sau biết luôn.

Bạn ơi vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng thì khác gì với chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân. Tại mình thấy yêu cầu công việc na ná nhau. mà đề thi vào ACB có khó ko? vị trí QHKH thường thi về cái gì hả bạn. Mình sắp thi viết rồi mà hoang mang quá. Thanks bạn trước

---------- Post added 19-08-2011 at 08:49 PM ----------

có anh chị em nào sáng thứ 2 thi CV QHKH ở Hoàng Quốc việt ko nhỉ :)

Tớ thi buổi chiều bạn ạ

Chào mọi người, tớ đã thi QHKH ở acb rồi, nói chung các bạn không nên lo quá về nghiệp vụ, vì họ ko hỏi nhiều liên quan tới kiến thức ngân hàng đâu.
Như mình đã thi thì các bạn nên chuẩn bị kiến thức tài chính doanh nghiệp nhiều, như cách tính một số chỉ tiêu như vòng quay hàng tồn kho, hay vốn lưu động, cũng như ROA,ROE, họ sẽ có nhiều câu hỏi tình huống khi giao tiếp với khách hàng, về kiến thức ngân hàng thì quan tâm tới các tỉ lệ như mức dư nợ tối đa mà ngân hàng cho một khách hàng vay hay tỉ lệ an toàn vốn theo quy định.
Ngoài ra các bạn nên chuẩn bị kiến thức pháp luật kinh tế nữa như đại diện pháp luật của công ty cổ phần là ai, loại hình công ty nào không đựoc phát hành bất kỳ một loại chứng khoán nào...
Tiếng anh thì đa phần về ngữ pháp thôi, không phải là chuyên ngah đâu
Chúc mọi người thi tốt nhá!

Chào mọi người, tớ đã thi QHKH ở acb rồi, nói chung các bạn không nên lo quá về nghiệp vụ, vì họ ko hỏi nhiều liên quan tới kiến thức ngân hàng đâu.
Như mình đã thi thì các bạn nên chuẩn bị kiến thức tài chính doanh nghiệp nhiều, như cách tính một số chỉ tiêu như vòng quay hàng tồn kho, hay vốn lưu động, cũng như ROA,ROE, họ sẽ có nhiều câu hỏi tình huống khi giao tiếp với khách hàng, về kiến thức ngân hàng thì quan tâm tới các tỉ lệ như mức dư nợ tối đa mà ngân hàng cho một khách hàng vay hay tỉ lệ an toàn vốn theo quy định.
Ngoài ra các bạn nên chuẩn bị kiến thức pháp luật kinh tế nữa như đại diện pháp luật của công ty cổ phần là ai, loại hình công ty nào không đựoc phát hành bất kỳ một loại chứng khoán nào...
Tiếng anh thì đa phần về ngữ pháp thôi, không phải là chuyên ngah đâu
Chúc mọi người thi tốt nhá!
Ấy ơi, chả biết bao lâu thì có kết quả nhỉ? Tớ đi thi chiều thứ 2 này đây ^^

Nếu bạn thi viết thì chỉ khoảng 2 ngày người ta sẽ gọi bạn hoàn thiện hồ sơ để đi phỏng vấn, còn nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì không cần nữa. Nói chung là 2 ngày sẽ có thông báo cho bạn lịch hẹn đi phỏng vấn. acb khá nhanh vì họ làm trên máy chấm luôn nên có kết quả luôn.
Cứ mỗi môn khoảng từ 5 trở lên là có hy vọng được gọi. Bạn cứ bình tĩnh làm bài viết, như kinh nghiệm của tớ thì thời gian đủ cho tớ xem lại lần 2 bài nghiệp vụ.

Nếu bạn thi viết thì chỉ khoảng 2 ngày người ta sẽ gọi bạn hoàn thiện hồ sơ để đi phỏng vấn, còn nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì không cần nữa. Nói chung là 2 ngày sẽ có thông báo cho bạn lịch hẹn đi phỏng vấn. acb khá nhanh vì họ làm trên máy chấm luôn nên có kết quả luôn.
Cứ mỗi môn khoảng từ 5 trở lên là có hy vọng được gọi. Bạn cứ bình tĩnh làm bài viết, như kinh nghiệm của tớ thì thời gian đủ cho tớ xem lại lần 2 bài nghiệp vụ.
Ừa, thế ấy đã đc gọi chưa? :D. Làm ăn nhanh gọn là sướng nhất. Nhiều ngân hàng lề mề, chờ đến phát mệt ^^

Tớ đã đi phỏng vấn rồi, giờ đang đợi kết quả, nhưng mà có lẽ không được vì hôm đó tớ chả lời tình huống không tốt lắm,hi

có bạn nào ngày mai đi pv ttqt ở Trần Quốc Hoàn k nhỉ?:). có pải mang hồ sơ gì đi ko. tớ ko thấy nói gì cả . hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên