Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
làm trên 50% là đậu, nếu 1 bài làm dưới 50% là không đạt

---------- Post added 06-25-2011 at 02:36 AM ----------

làm bài test vào NH ACB khoảng bao nhiêu phần trăm là được phỏng vấn? bạn nào đã test ùi cho mình biết với !! mình test được 16/27; 23/50; 22/40;22/30, không biết có đạt ko? lo quá

tất cả các bài thi đều phải làm trên 50% mới đạt yêu cầu. Dù vậy vẫn chưa an toàn, vì nếu số lượng đạt quá nhiều thì sẽ xem xét chọn lọc lại những bạn thật sự xuất sắc

Thanks! Minh dc goi pv lan 1 roi, dag cho ket qua, nhung da doi hon 10 ngay roi ma ko thay tin tuc gi ca, ban co bit bao lau moi bit dc ket qua pv lan 1 ko?
Thankss!

Có ai thi ACB chi nhánh Hải Phòng phỏng vấn ngày 2.6.2011 có kết quả chưa vậy? Hôm 27.6.2011 mình được chi nhánh gọi đi hoàn thiện hồ sơ mà chẳng nói là trúng tuyển hay ko. Đến nộp mình hỏi thì chị ở phòng hành chính bảo chờ hội sở quyết định. hic. Mình thấy lo quá à. Ko biết có ai bị tạch ở vòng hoàn thiện hồ sơ này ko vậy? Đang hi vọng mà lại thất vọng thì buồn lắm. Chán cảnh thất nghiệp lắm rồi. Ai có tin tức gì bảo mình với nhé. thanks

Có ai thi ACB chi nhánh Hải Phòng phỏng vấn ngày 2.6.2011 có kết quả chưa vậy? Hôm 27.6.2011 mình được chi nhánh gọi đi hoàn thiện hồ sơ mà chẳng nói là trúng tuyển hay ko. Đến nộp mình hỏi thì chị ở phòng hành chính bảo chờ hội sở quyết định. hic. Mình thấy lo quá à. Ko biết có ai bị tạch ở vòng hoàn thiện hồ sơ này ko vậy? Đang hi vọng mà lại thất vọng thì buồn lắm. Chán cảnh thất nghiệp lắm rồi. Ai có tin tức gì bảo mình với nhé. thanks
Hix, pạn dc gọi đi hoàn thiện hs thì 99,5% sẽ có việc làm ùi, còn mình từ hum pv lần 1 tới nay đã nửa tháng ùi,ko có kq....chúc pạn sớm nhận dc việc làm nhé

làm trên 50% là đậu, nếu 1 bài làm dưới 50% là không đạt

---------- Post added 06-25-2011 at 02:36 AM ----------

tất cả các bài thi đều phải làm trên 50% mới đạt yêu cầu. Dù vậy vẫn chưa an toàn, vì nếu số lượng đạt quá nhiều thì sẽ xem xét chọn lọc lại những bạn thật sự xuất sắc

theo như mình biết thì nếu thi vị trí RA bài nghiệp vụ phải được 6,5 điểm thì mới qua, mình được có 6,3 nên bị chuyển xuống PFC. :((. THực sự đề nghiệp vụ của ACB dã man quá, 80 câu, hoa hết cả mắt. Làm thừa thời gian nhưng nhiều quá chẳng biết kiểm tra lại từ đâu nên bỏ

có bạn nào đi thi ACB ở Hải phòng đợt 30/6 có kết quả phỏng vấn chưa vậy, mình thi 3 môn đều trên 50% ko bít có dc gọi đi pv ko nữa hic lo quá

thi phỏng vấn họ hỏi nghiệp vụ hay là hỏi kiến thức thực tế hả mọi người

t cũng thi ACB Hải Phòng hôm m1/t7 chưa thấy gọi gì, chắc là ko qua rùi, t cũng chán cảnh thất nghiệp lắm....hic ở nhà như tra tấn

t cũng thi ACB Hải Phòng hôm m1/t7 chưa thấy gọi gì, chắc là ko qua rùi, t cũng chán cảnh thất nghiệp lắm....hic ở nhà như tra tấn
kết quả cậu làm cao ko, dc bao nhiu vậy, thi GDV đúng ko, mãi chả thấy gọi j cả, thì tớ cũng ở nhà lâu lém rồi hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên