Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hic, mình nộp hồ sơ từ hôm mùng 2/9 cho đợt tuyển dụng hết 30/9. Vậy mọi người có biết trong khoảng bao lâu thì mình sẽ có cơ hội được gọi đi test ko? Chứ cứ chờ đợi trong mỏi mòn thì khổ sở lắm:(

hic, mình nộp hồ sơ từ hôm mùng 2/9 cho đợt tuyển dụng hết 30/9. Vậy mọi người có biết trong khoảng bao lâu thì mình sẽ có cơ hội được gọi đi test ko? Chứ cứ chờ đợi trong mỏi mòn thì khổ sở lắm:(

phải chờ thôi bạn, NH có thi tuyển (test) thì phải hết hạn nộp hồ sơ mới bắt đầu tuyển. Thường thì trong tuần đầu tiên (sau khi hết hạn nộp hồ sơ) thì NH sẽ gọi.

phải chờ thôi bạn, NH có thi tuyển (test) thì phải hết hạn nộp hồ sơ mới bắt đầu tuyển. Thường thì trong tuần đầu tiên (sau khi hết hạn nộp hồ sơ) thì NH sẽ gọi.

Theo mình biết thì ko phải vậy, vì như mình nộp hồ sơ đầu tháng 9, cho đợt tuyển dụng T09, thì ngày 16/9 mình đi thi test rồi, đang chờ gọi phỏng vấn mà ko biết có dc không? Có bạn thì cùng mình đã được gọi và PV rồi nên mình thấy mình còn ít hi vọng quá dù mình thi cũng qua điểm test theo tiêu chuẩn. Mình đang tính gọi nhân sự mà không biết có nên không? Chắc trong ngày hôm nay mà không có thì mình phải gọi hỏi thôi ^_^. Mà rớt thì buồn buồn thật ý :(

---------- Post added 22-09-2011 at 09:32 AM ----------

À nhưng tùy theo vị trí bạn dự tuyển nữa. Như mình thi PFC thì đông nên nhanh đủ số lượng tổ chức thi, còn các vị trí khác thì người dự tuyển ít hơn nên nhân sự phải dồn cho đủ 1 đợt thi mới bắt đầu tổ chức, hôm đi thi mình có nói chuyện với 1 bạn, bạn ý nộp vị trí Nhân viên dịch vụ từ T7 mà tới bữa đi thi PFC mới được tin nhắn mời đi thì dịch vụ :D. Nên bạn ý thi 2 cái luôn ^_^. Good luck nhé

hnay mình vừa dc thông báo trúng tuyển PFC, thứ 2 lên hoàn thiện hồ sơ để đi học :D

hnay mình vừa dc thông báo trúng tuyển PFC, thứ 2 lên hoàn thiện hồ sơ để đi học :D

Chúc mừng, chúc mừng bạn,mình mới thi test đang chờ gọi phỏng vấn mà mãi chưa thấy, có khi nào rớt rồi không nhỉ. Thế thì buồn lắm hic hic. HI vọng sớm được làm đồng nghiệp ^_^. CHúc mừng nhé :D

Ôi thế có khi nào rớt không nhỉ ? huhu. Làm sao để biết được mình rớt hay đậu. Bạn có sđt của nhân sự trên đó không? HIc huhu

mình chia buồn cùng bạn. Nếu họ không liên lạc thì chắc là rớt rùi, vì hum đi pv toàn gặp lại các bạn làm test chung ah. Mình đc nhắn tin qua tổng đài 6089.

---------- Post added 22-09-2011 at 04:07 PM ----------

không bạn ạ, mình nộp 12/9 mà 3 hôm sau có kq rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back