Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn [MENTION=108472]saj[/MENTION] ơi, cho mình hỏi:
1. bạn thi IQ đề giống trên cân não không, IQ vừa tiếng Anh vừa tiếng Việt à?
2. nghiệp vụ trắc nghiệm hết à bạn, có định khoản nhiều không bạn
3. không được dùng máy tính lúc thi IQ hay cả thi nghiệp vụ bạn ơi
ráng trả lời giúp mình nha ( hỏi nhiều quá, hic )cám ơn bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
IQ thì cũng như trên mấy trang web, tiếng việt thôi. Nghiệp vụ trắc nghiệm, chủ yếu là công thức ROA ROE..v.v câu hỏi tình huống..v.v

Cả nhà cho e hỏi là pv vị trí PFC thì ngta hỏi những gi ak. Em sắp pv rùi. Lần nào thi ngân hàng cũng toạch vòng pv thui. HUHU. Lân này phải cố gắng mới được :((

Có bạn nào thi GDV ko? Xin cho mình hỏi sau bao lâu sau khi nộp hồ sơ/ hết hạn nộp hồ sơ thì được gọi đi test, rồi sau bao lâu được gọi đi pv? Cấu trúc đề thi GDV như thế nào vậy ạ?

Các bạn thi GDV ngày 18.12 đc gọi ngày mai đi pvan chưa, phỏng vẫn mấy vòng nhỉ? Trả lời giúp mình nha!

hì, mình vừa trúng tuyển làm teller. mùng 6/1 này đi học nghiệp vụ ở trung tam dao tao acb quận 5

Có bạn nào thi GDV ko? Xin cho mình hỏi sau bao lâu sau khi nộp hồ sơ/ hết hạn nộp hồ sơ thì được gọi đi test, rồi sau bao lâu được gọi đi pv? Cấu trúc đề thi GDV như thế nào vậy ạ?
mình thi hôm thứ 1 tuần trc, để gồm 3 phần, IQ, tiếng anh, nghiep vu. đề nghiệp vụ thì cũng dc thì ra toàn số lẻ nên buộc mình phải tính ra. IQ thì bạn vào cannao.com ôn nè. Mình thi xong là hôm sau phỏng vấn ở tỉnh. Sau đó 4 ngày thì Phòng GD huyện phỏng vấn thêm 1 lần, và có quyết định mùng 6 /1 d0i học nghiệp vụ nè.

mình thi hôm thứ 1 tuần trc, để gồm 3 phần, IQ, tiếng anh, nghiep vu. đề nghiệp vụ thì cũng dc thì ra toàn số lẻ nên buộc mình phải tính ra. IQ thì bạn vào cannao.com ôn nè. Mình thi xong là hôm sau phỏng vấn ở tỉnh. Sau đó 4 ngày thì Phòng GD huyện phỏng vấn thêm 1 lần, và có quyết định mùng 6 /1 d0i học nghiệp vụ nè.
Đề nghiệp vụ là cho chủ yếu phần j vậy bạn? Mình nghe có bạn nói là cho kinh doanh ngoại hối j đó, mà ko biết cho tính toán hay cho Nơ-Có như kế toán ngân hàng.

Đề nghiệp vụ là cho chủ yếu phần j vậy bạn? Mình nghe có bạn nói là cho kinh doanh ngoại hối j đó, mà ko biết cho tính toán hay cho Nơ-Có như kế toán ngân hàng.
nghiệp vụ : khách hàng gửi 5000$ với ls : ...%, chi phí đổi ...% . sau thời hạn khách bán usd mua euro .ti gia usd : x/y ti giá euro : a/b . khách hàng bán usd mua euro, y.c mình đổi usd -- > euro sau khi tính lãi, chi phí. cho a.b.c.c trong khoàng gần kết quá, buộc mình phải tính ra nên k nhẩm dc. ( có vài câu như vậy)
còn lại là lý thuyết: khách hàng nước ngoài muốn gửi tiền thì nhan vien yeu cau thủ tục gì , cũng là trắc nghiệm bạn à.
với xoay quay ngân hàng thương mại dc phat hanh trai phieu, tin phieu, ki phieu không ? đại loại là như vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,805
Thành viên mới nhất
Jennette
Back
Bên trên