Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nghe bảo mỗi phần trên 50% mới qua, chứ mà 3 tuần rồi không thấy gọi đi pv, cũng chẳng thấy mail báo tạch nên vẫn hi vọng mỏi mòn lắm!!:(( mọi người ơi, thế nếu tạch thì bao lâu thì có mail gửi về???

yên tâm bạn nhé, trên 50% là được gọi pv, cơ mà phải đợi, tớ cũng đợi 22 ngày nè

mình nộp hồ sơ cũng lâu rùi, chi nhánh mình hết hạn nộp hồ sơ là 12/07, vậy mà đến giờ khôn nghe tín tức đi thi hay gì hết. chắc mình tạch rùi hả?

hix, mình nộp hồ sơ cả trực tuyến, cả mail đều nhận được reply, nộp hết cả Hà Nội,Lạng Sơn, Quảng Ninh, đợt nào ACB tuyển mình cũng nộp mà không được gọi đi thi lần nào, hixhix. Hồ sơ mình cũng không đến nỗi nào, sao lại thế nhỉ???

mình nghe bảo mỗi phần trên 50% mới qua, chứ mà 3 tuần rồi không thấy gọi đi pv, cũng chẳng thấy mail báo tạch nên vẫn hi vọng mỏi mòn lắm!!:(( mọi người ơi, thế nếu tạch thì bao lâu thì có mail gửi về???
bài mình làm đều 70% mà 3 tuần rồi vẫn ko thấy gọi pv cơ,hay tại tỉnh mình chưa có chi nhánh nên họ chưa gọi pv?

ình mới đi PV về tức thì sáng nay. hỏi chưa được 5 phút! ặc ặc. Hội đồng gồm 3 người (1 anh, một chị và cô bé nhân sự làm thủ tục gọi ứng viên, lập hso). có mỗi cái anh kia hỏi được 4-5 câu trong đó có câu hãy giới thiệu về bản thân? sao lại làm những công ty lớn thế này (kinh nghiệm làm việc)?, đã biết gì về công việc ứng tuyển chưa? mức lương mong muốn? Hết. ngồi tick tick vào form lập sẵn. mình liếc mắt để ý thấy toàn vào cột thứ 3,(có 5 cột), xong phần cuối ghi một dòng gì đó không rõ nội dung và đánh dấu vào cụm từ ở góc cuối cùng bên phải (chổ hay đóng dấu ký tên), nội dung hình như là "không đồng ý tuyển dụng thì phải", vì liếc trộm nên không rõ lắm. Hồ sơ thì OK, hỏi thì ít quá chưa thể hiện được gì. sao lại thế nhỉ? Chán! ặc ặc

ình mới đi PV về tức thì sáng nay. hỏi chưa được 5 phút! ặc ặc. Hội đồng gồm 3 người (1 anh, một chị và cô bé nhân sự làm thủ tục gọi ứng viên, lập hso). có mỗi cái anh kia hỏi được 4-5 câu trong đó có câu hãy giới thiệu về bản thân? sao lại làm những công ty lớn thế này (kinh nghiệm làm việc)?, đã biết gì về công việc ứng tuyển chưa? mức lương mong muốn? Hết. ngồi tick tick vào form lập sẵn. mình liếc mắt để ý thấy toàn vào cột thứ 3,(có 5 cột), xong phần cuối ghi một dòng gì đó không rõ nội dung và đánh dấu vào cụm từ ở góc cuối cùng bên phải (chổ hay đóng dấu ký tên), nội dung hình như là "không đồng ý tuyển dụng thì phải", vì liếc trộm nên không rõ lắm. Hồ sơ thì OK, hỏi thì ít quá chưa thể hiện được gì. sao lại thế nhỉ? Chán! ặc ặc
ủa, sao mình phỏng vấn có mỗi một chị, cũng hỏi giới thiệu bản thân, rồi thì là e thấy gdv cần có những tố chất gì, công việc em đang làm là gì, phỏng vấn xong chẳng có cảm xúc gì, bao nhiêu ứng viên đều hỏi những câu thế này, chẳng thể hiện được gì cả,chán, mà không biết bao giờ có kết quả nữa cơ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,920
Thành viên mới nhất
brooksmksports
Back
Bên trên