Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn Ayda 231 thi RA tỉnh nào vậy? mình cũng thi 5/7 mà giờ chưa thấy thông báo gì hết. lo quá

Mình thi RA ở Nam Định, nguyện vọng là ở Hà Nội mà cuối cùng lại cho về Nam Định, không biết mai phỏng vấn thế nào nữa, chắc là nay mai bạn cũng có thông báo thôi ;)

Bạn Ayda 231 thi RA tỉnh nào vậy? mình cũng thi 5/7 mà giờ chưa thấy thông báo gì hết. lo quá

Mình thi RA ở Nam Định, nguyện vọng là ở Hà Nội mà cuối cùng lại cho về Nam Định, không biết mai phỏng vấn thế nào nữa, chắc là nay mai bạn cũng có thông báo thôi ;)

hồi mình thực tập ở ACB thì vị trí mình thực tập ở DVKH, nên cũng có nhiều cơ hội dc giao nhận hồ sơ ở bộ phận Pháp lý chứng từ. Mình thấy bộ phận này liên quan nhiều tới giấy tờ nhà đất, giấy tờ chứng thực năng lực pháp lý và năng lực dân sự của khách hàng...v..v.., khi soạn hồ sơ bộ phận DVKH sẽ soạn hồ sơ cơ bản rồi chuyển qua bộ phận này chứng thực, ví dụ như kiểm tra xác thực lại tài sản đảm bảo đó như đất đai nhà cửa đã dc làm tài sản đảm bảo ở ngân hàng nào chưa hay tính pháp lý của nó có đúng như khách hàng đã khai nhận không, mình có một ấn tượng là bộ phận này đòi hỏi nhân viên phải nắm luật thật chuẩn xác, rất cẩn thận, ai ai cũng toát lên sự điềm tĩnh .. đó là mình cảm thấy thế, bộ phận này thuộc dạng back office tức là ít tiếp xúc hoặc hầu như ko tiếp xúc với khách hàng nhiều.
bên bộ phận này cũng phân cấp khá giống như bên DVKH là nhân viên >> tổ trưởng>>> trưởng phòng.

bạn linhtran1311 ơi,bạn có biết về vị trí nhân viên pháp lý chứng từ ko?cho mình xin ít kinh nghiệm với?thanks bạn ^^

hồi mình thực tập ở ACB thì vị trí mình thực tập ở DVKH, nên cũng có nhiều cơ hội dc giao nhận hồ sơ ở bộ phận Pháp lý chứng từ. Mình thấy bộ phận này liên quan nhiều tới giấy tờ nhà đất, giấy tờ chứng thực năng lực pháp lý và năng lực dân sự của khách hàng...v..v.., khi soạn hồ sơ bộ phận DVKH sẽ soạn hồ sơ cơ bản rồi chuyển qua bộ phận này chứng thực, ví dụ như kiểm tra xác thực lại tài sản đảm bảo đó như đất đai nhà cửa đã dc làm tài sản đảm bảo ở ngân hàng nào chưa hay tính pháp lý của nó có đúng như khách hàng đã khai nhận không, mình có một ấn tượng là bộ phận này đòi hỏi nhân viên phải nắm luật thật chuẩn xác, rất cẩn thận, ai ai cũng toát lên sự điềm tĩnh .. đó là mình cảm thấy thế, bộ phận này thuộc dạng back office tức là ít tiếp xúc hoặc hầu như ko tiếp xúc với khách hàng nhiều.
bên bộ phận này cũng phân cấp khá giống như bên DVKH là nhân viên >> tổ trưởng>>> trưởng phòng.

cảm ơn bạn nhiều nha. mình đọc thấy mô tả cv trên web thì nói trực tiếp đi kí công chứng, đăng ký gdbd cho khách hàng..có đúng thế ko bạn? nếu thế thì chắc cũng phải gặp KH chứ bạn nhỉ?
hic, mình ko có khả năng ghi nhớ lâu, cũng ko cẩn thận cho lắm nên có khi ko hợp với vị trí này mất rùi.huhu..

ko bạn, đó là đi ký công chứng và đkgd đảm bảo sẽ dc giao cho một người cụ thể, ng này thường chỉ thực hiện mỗi công việc này thôi, như kiểu chuyên biệt và ko phải ai cũng dc đi làm công việc này,vì mình cũng nghe nói ngân hàng cử riêng ra một ng vì thứ nhất là quen việc, thứ hai dễ kiểm soát và thứ ba là tại nơi đkgd đảm bảo đó nhân viên ở đó cũng biết mặt và tin cậy hơn, vì cầm giấy tờ nhà ng ta đi công chứng mà. còn việc tiếp xúc KH với ng này thì ko phải trực tiếp mà thông qua PFC rồi.

hic. theo tớ biết thì acb còn chưa có chi nhánh ở tỉnh tớ cơ. chắc sắp thành lập hay sao mà gọi đi thi k biết

Haiz, t vừa check mail, nhận đc thông báo của ACB là tạch rùi vị trí PFC rùi các bạn ạ. Mặc dù đã xác định lần đầu đi thi để học hỏi và lấy kinh nghiệm, nhưng mà vẫn thấy buồn quá #:-s:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Hic, mình chưa thấy mail báo tạch, nhưng tình hình phỏng vấn bi quan nên cũng chỉ còn chờ cái mail ấy thôi...Biết là tạch mà vẫn cứ hy vọng...haizzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên