Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mọi ngừơi ơi ,thế thi vào ACB các bài tes 100% tiếng anh hết phải không, hay chỉ có 1 phần thui vậy
em sinh năm 1990 phải k? để xưng hô cho tiện ấy mà!:D
hôm trước chị thi thì có riêng 1 bài tiếng anh, còn IQ thì tiếng Việt đó. chị k thi nghiệp vụ, nhưng đoán cũng là tiếng việt thôi!

có 2 chị phỏng vấn, 1 chị ở phòng nhân sự hỏi về tính cách các thứ , còn 1 chị tớ đoán ở phòng thanh toán quốc tế hỏi nghiệp vụ. Chị ý hỏi tớ 1 câu trong UCP là ngân hàng đc phép có bao nhiêu thời gian để kiểm tra bộ chứng từ trong thanh toán L/C và một câu tình huống nữa. k pv tiếng anh bạn ạ
Bạn hôm trước chắc làm kết quả tốt nên đc gọi sớm nhỉ :D
---------
@nobody: đề 3 phần IQ, Nghiệp vụ,TA
TA cũng dễ, ngữ pháp cơ bản
IQ: Đa số toàn số học, không có hình học.Một số câu về nhẩm tính tiền, kiểu khách hàng trả 1 lượng tiền X, có 3 loại tiền mệnh giá.1,2,3...,có x1 tờ 1, x2 tờ 2,... tính số lượng tờ tiền 3 :D
Nghiệp vụ: cũng hơi khó, random chắc cũng dc tầm 50%, tiếng Việt.Có 3 câu về Cá nhân cư trú hơi củ chuối >.<

Bạn hôm trước chắc làm kết quả tốt nên đc gọi sớm nhỉ :D
---------
@nobody: đề 3 phần IQ, Nghiệp vụ,TA
TA cũng dễ, ngữ pháp cơ bản
IQ: Đa số toàn số học, không có hình học.Một số câu về nhẩm tính tiền, kiểu khách hàng trả 1 lượng tiền X, có 3 loại tiền mệnh giá.1,2,3...,có x1 tờ 1, x2 tờ 2,... tính số lượng tờ tiền 3 :D
Nghiệp vụ: cũng hơi khó, random chắc cũng dc tầm 50%, tiếng Việt.Có 3 câu về Cá nhân cư trú hơi củ chuối >.<

thế bạn cũng thi ttqt à, tớ thi từ hum 11/03 cơ:-$ lúc tớ đi pv, có 6 người cũng đi pv.k bít có còn hum nào phỏng vấn nữa không:ar!

uh, tớ cũng thi hôm 11, làm cũng tầm 50/50 =)
bạn dc bao điểm hôm đấy thế.

Thi tuyển ACB 2-3-2011

có ai đi thi tuyển test online 2-3 Kinh Duong Vuong Q.6 được gọi đi làm chưa?đi phỏng vấn lần 2 hôm 15-3 rồi mà đến giờ vẫn không thấy thông báo gì hết...có ai thi tuyển PFC hôm đó được đi làm chưa thì hú lên cho mình biết nhé!chờ đợi sốt ruột quá.không biết chuyện gì xảy ra...hix=((

Có ai Test online ngày 9/3 tại Kinh Dương Vương Q6 vị trí gdv pv ngày 23/3 dược gọi chưa vậy?
Nếu có ai dc gọi thì ới len cho cả nhà bit với nhé
chờ hoài sốt ruột quá

uh, tớ cũng thi hôm 11, làm cũng tầm 50/50 =)
bạn dc bao điểm hôm đấy thế.

hôm đấy tớ được 19/20/20 theo thứ tự 3 môn đó. pv từ thứ 6 tuần trước mà chưa thấy thông tin gì. tớ vừa đc điện thoại đi pv sơ tuyển ở seabank, cũng vị trí ttqt ngày mai@};-

hic thế là hết tháng rồi, bao giờ mới có kết quả hoàn thiện hồ sơ đầu tháng 3 đây, chờ đợi mòn mỏi, có bạn nào có thông tin j chưa ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên