Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi người cho mình hỏi, bên ACB sẽ gọi trực tiếp cho mình đi thi viết hay thông báo ở đâu nhỉ? Mình nộp hồ sơ hôm đầu tháng, giờ vẫn chưa được gọi nên k biết có được không? cũng hơi sốt ruột, vì thấy bảo ACB xét hồ sơ theo đợt :(

Bạn bi quan quá, mình gọi điện cho Phòng Nhân sự ở giảng võ, thấy mấy chị bảo đợt thi RA vừa rồi vẫn chưa có kết quả, không biết đợt này bị làm sao ấy, hay là vẫn chưa mở được phòng giao dịch ở thái nguyên. Hôm pv anh trưởng phòng có hỏi mình nếu cho em đi các phòng giao dịch ở các huyện em có đi đc không. mình nghĩ chắc acb vẫn chưa mở thêm phòng giao dịch ở các huyện nên sẽ chậm có kết quá. Không thi tiếp tục chờ cơ hội ở ngân hàng khác.
RA hoàn thiện hồ sơ rồi mà. có 4 người bạn ah. đang xét hồ sơ nhé

Mọi người cho mình hỏi, bên ACB sẽ gọi trực tiếp cho mình đi thi viết hay thông báo ở đâu nhỉ? Mình nộp hồ sơ hôm đầu tháng, giờ vẫn chưa được gọi nên k biết có được không? cũng hơi sốt ruột, vì thấy bảo ACB xét hồ sơ theo đợt :(
Mình là NH nt vào dt báo đi thi bạn àhh ^^ Bạn mới nộp đầu tháng này chắc là phải đợi đến đợt rồi. hihi, chúc bạn may mắn nhaz :D

Nộp hồ sơ trực tuyến từ 8/3 đến giờ chưa có thông tin gì thấy lo quá! Không biết có nên nộp bằng bản cứng và trực tiếp không? Ở HCM, bà con cho ý kiến giúp. Thanks

Nộp hồ sơ trực tuyến từ 8/3 đến giờ chưa có thông tin gì thấy lo quá! Không biết có nên nộp bằng bản cứng và trực tiếp không? Ở HCM, bà con cho ý kiến giúp. Thanks
ACB tuyển theo đợt bạn ah, có bạn thì 1 ngày, 1 tuần có khi 1,2 tháng mới đc nhắn tin đi thi Test cơ :D

Mọi người ơi cho em hỏi xíu xíu, thường thì sau khi test xong, bao lâu thì có kết quả vậy ạ, em thi RA hôm 10.3, đến giờ chưa thấy thông báo gì, kết quả 3 môn IQ, Tiếng anh, nghiệp vụ: 20/27, 22/30, 44/80 không biết đc gọi ko nữa vì điểm nghiệp vụ của em thấp quá? Mong nhận được góp ý từ diễn đàn!

Mọi người ơi cho em hỏi xíu xíu, thường thì sau khi test xong, bao lâu thì có kết quả vậy ạ, em thi RA hôm 10.3, đến giờ chưa thấy thông báo gì, kết quả 3 môn IQ, Tiếng anh, nghiệp vụ: 20/27, 22/30, 44/80 không biết đc gọi ko nữa vì điểm nghiệp vụ của em thấp quá? Mong nhận được góp ý từ diễn đàn!
Bạn này thi RA mà k có test fầnn NV 1,2 gì àhh :-? Tớ test vị trí khác cũng hôm 10/3 và hnay dc gọi mai lên 2/16 cao thắng bổ sung hsơ này ^^

Cả nhà cho mình hỏi bổ sung hồ sơ thì nta có pv sơ wa k ạhh :D Và nộp hsơ chứng thực hay chỉ photo nhỉ??? Chiều nay quên hỏi anh ý mất :(

Bạn bi quan quá, mình gọi điện cho Phòng Nhân sự ở giảng võ, thấy mấy chị bảo đợt thi RA vừa rồi vẫn chưa có kết quả, không biết đợt này bị làm sao ấy, hay là vẫn chưa mở được phòng giao dịch ở thái nguyên. Hôm pv anh trưởng phòng có hỏi mình nếu cho em đi các phòng giao dịch ở các huyện em có đi đc không. mình nghĩ chắc acb vẫn chưa mở thêm phòng giao dịch ở các huyện nên sẽ chậm có kết quá. Không thi tiếp tục chờ cơ hội ở ngân hàng khác.
Hic. Tớ có thi RA đâu. Tớ thy PFC mà. Chả thấy ji nữa cả. Nản luôn. Cậu bị hỏi đi huyện nào? Tớ chưa nghe nói mở sang các huyện..

Bạn này thi RA mà k có test fầnn NV 1,2 gì àhh :-? Tớ test vị trí khác cũng hôm 10/3 và hnay dc gọi mai lên 2/16 cao thắng bổ sung hsơ này ^^

Cả nhà cho mình hỏi bổ sung hồ sơ thì nta có pv sơ wa k ạhh :D Và nộp hsơ chứng thực hay chỉ photo nhỉ??? Chiều nay quên hỏi anh ý mất :(

ùi theo tớ thì bạn nên nộp hồ sơ chứng thực để tỏ thành tâm của mình. Hôm mình đi nộp cũng nộp nguyên bộ chứng thực: Đơn xin việc, Sơ yếu Lý lịch, Hộ khẩu, Bằng, CMND, Hình, Giấy xác nhận hạnh kiểm, Phiếu khám sức khỏe, CV ^^. 10h sáng gọi hẹn 2h chiều nộp. Làm chạy thấy nản. Đang chờ đợi gọi đi tập huấn đây. 8 ngày rồi. Cố lên tôi ơi! Thất bại không thua, đầu hàng mới thua. ACB xét duyệt hồ sơ lâu thiệt. Đang ở nhà buồn chán như con gián, đi làm quen giờ ngồi ở nhà cuồng cẳng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back
Bên trên