Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hôm trước đi pv, A pv( chắc gd cn) chả hỏi j mình, chỉ bảo a tuyển 1-2 ng thôi, a ko nhận người ở tỉnh ngoài đâu, e theo dõi tuyển dụng ACB ở tỉnh e mà thi. Dù biết rõ là ưu tiên ng địa phương nhưng sao họ ko loại lun hồ sơ của mình đi, gọi đi thi làm chi, rồi lại gọi đến pv chỉ để nói vậy nhỉ. Mình đang ốm, chạy xe máy gần trăm km, tới đó, rồi ngậm ngùi đi về, mà hôm đó thấy có 2 bạn có người nhà làm trong Cn đi pv, chắc là ngon rùi
ban thi chi nhanh nao vay? noi ace tranh voi ;))

hôm trước đi pv, A pv( chắc gd cn) chả hỏi j mình, chỉ bảo a tuyển 1-2 ng thôi, a ko nhận người ở tỉnh ngoài đâu, e theo dõi tuyển dụng ACB ở tỉnh e mà thi. Dù biết rõ là ưu tiên ng địa phương nhưng sao họ ko loại lun hồ sơ của mình đi, gọi đi thi làm chi, rồi lại gọi đến pv chỉ để nói vậy nhỉ. Mình đang ốm, chạy xe máy gần trăm km, tới đó, rồi ngậm ngùi đi về, mà hôm đó thấy có 2 bạn có người nhà làm trong Cn đi pv, chắc là ngon rùi
Trời ác ghê, chả bù với SCB, lúc trước hẹn mình đi pv, chị phụ trách còn hỏi mình là có bận đi làm, việc gia đình hay việc riêng gì hay k để chị í xếp lịch. Nếu k phải là người địa phương thì trao đổi trước qua điện thoại có sao đâu. Có cơ hội hãy apply vô SCB bạn nhé!!!

Đã pv về.
Được gặp a giám đốc. A nói chuyện rất dễ thương.
Bị hỏi ngay câu, "nếu gặp 1 khách hàng rút 1 khoản tiền lớn sang ngân hàng khác gửi vì lãi suất bên đó cao hơn, em sẽ làm j?"
Mình share câu trả lời cho mng na. Mình trả lời a giám đốc nói thế là đúng. May quá.
1. Tính toán khoản chênh lệch lãi suất kh được hưởng, khoản chi phí trễ vì phải chờ gửi wa ngân hàng kía, chi phí xăng xe... ---> để thấy chênh lệch.
2. Nếu kh k chấp nhận, có thể báo cấp trên, người có kinh nghiệm hơn để hỏi cách xử lý.

Câu này xử lý thế nào là chuẩn rồi, hôm học khóa II ở UB anh Hưng cũng có nói y như vậy cho câu hỏi trên, may mắn khi được học khóa II

Bạn nào tỉnh lẻ sẽ được sắp xếp chỗ nghỉ 1 là nhà nghỉ 2 à khách sạn mini , không lo nhé ;)

Hj. Cám ơn bạn nhiều nhá. Nói ra yên tâm hẳn.
Bạn cũng đang làm cho acb à?
Mình muốn học lắm mà ở hp nên chịu chết nhưng may mắn cũng trả lời đúng. Hj.

Hj. Cám ơn bạn nhiều nhá. Nói ra yên tâm hẳn.
Bạn cũng đang làm cho acb à?
Mình muốn học lắm mà ở hp nên chịu chết nhưng may mắn cũng trả lời đúng. Hj.
Bạn ơi, thế bạn đã thấy ai cũng phỏng vấn hôm 3/10 vị trí CSR được gọi chưa bạn? Hôm 11/11 mình gọi điện hỏi chị ấy bảo đang tổng hợp, nếu không trúng tuyển sẽ có thư gửi tận nhà. Mà mình chờ đến giờ chả thấy gì cả. hic hic....

Bạn ơi, thế bạn đã thấy ai cũng phỏng vấn hôm 3/10 vị trí CSR được gọi chưa bạn? Hôm 11/11 mình gọi điện hỏi chị ấy bảo đang tổng hợp, nếu không trúng tuyển sẽ có thư gửi tận nhà. Mà mình chờ đến giờ chả thấy gì cả. hic hic....

Hôm 3/10 tớ pv đầu òi về luôn nên cũng k có biết.
Nhưng hôm tớ được gọi thì có mỗi mình tớ thôi.
Có thể vị trí CSR đông ứng viên nên bạn cố chờ đợi 1 chút xem sao. Chúc bạn may mắn na. Biết đâu mình lại đi đào tạo cùng nhau. Hj

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm 3/10 tớ pv đầu òi về luôn nên cũng k có biết.
Nhưng hôm tớ được gọi thì có mỗi mình tớ thôi.
Có thể vị trí CSR đông ứng viên nên bạn cố chờ đợi 1 chút xem sao. Chúc bạn may mắn na. Biết đâu mình lại đi đào tạo cùng nhau. Hj
Ừ bạn nói tớ cũng thấy nhẹ cả người Hi... Nhưng cũng được gần 2 tuần rồi. Hic... À thế bạn đã có lịch đào tạo chưa? Lên Hà Nội à? Vui nhỉ? ^^. Chúc mừng bạn nhé! Khâm phục quá! hihi....

Ừ bạn nói tớ cũng thấy nhẹ cả người Hi... Nhưng cũng được gần 2 tuần rồi. Hic... À thế bạn đã có lịch đào tạo chưa? Lên Hà Nội à? Vui nhỉ? ^^. Chúc mừng bạn nhé! Khâm phục quá! hihi....

Hôm tớ đi pv vòng 2, a giám đốc bảo kết quả khả quan.
Mình cũng đang chờ đợi thôi. Cũng chẳng biết thế nào nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên