Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

bạn mecghi145 ơi, nghe nói 20 câu lận. Bạn mecghi145 nhớ mấy câu đầu giống giống kv1, mấy câu k nhớ kia có dễ k bạn, hay hỏi hóc búa, khó hơn mấy câu này nửa?

k phải là giống mà là cùng ý chút thôi, thật ra nó hỏi ý khác bạn ah. Vì vậy mình mới nói bạn đọc kĩ những thông tư liên quan đến phần trả lời cho những câu hỏi tương tự như vậy. Mình đưa câu hỏi chính xác chắc gì nó đã ra y lại, bạn phải tìm đọc kĩ quy định thì tự tin hơn. Gud luck

bạn mecghi145 ơi, nghe nói 20 câu lận. Bạn mecghi145 nhớ mấy câu đầu giống giống kv1, mấy câu k nhớ kia có dễ k bạn, hay hỏi hóc búa, khó hơn mấy câu này nửa?

Bạn đọc kĩ tứng ý sẽ thấy nó khác các bạn KV1 chứ k giông đâu nha. Ví dụ, các bạn KV1 nói câu hỏi về UNC, UNT thôi, còn mình là kèm thanh toán bù trừ nó sẽ khác nhìu lắm đó nhá. Còn thoái thu mình có nghe ai nói đâu nhỉ.

Bạn đọc kĩ tứng ý sẽ thấy nó khác các bạn KV1 chứ k giông đâu nha. Ví dụ, các bạn KV1 nói câu hỏi về UNC, UNT thôi, còn mình là kèm thanh toán bù trừ nó sẽ khác nhìu lắm đó nhá. Còn thoái thu mình có nghe ai nói đâu nhỉ.

huhu vay la moi khu vuv se co 1 kieu de rieng rui, vậy là chst61 chắc rùi, cầu trời cầu phật hôm KV3 mình thi nguoi bat de se bat duoc de de tho 1 chut xiu, hok la toi mạng. hi VPDD xem thi thi lam sao du nguoi duoc nhi, chac la phai thue giao vien so tai cua truong xem thi cung nua chu

ah, nhớ thêm câu ni nữa, máy bạn biết trả lời dùm với.
1. Theo quy định hiện hành NH có sử dụng TK " dự phòng lãi phải thu khó đòi" đúng hay sai?
a. đúng,theo quy định k sử dụng tk này nữa
b.sai, NH vẫn phải hạch toán khi k thu đc lãi
c.NHNN k cấm sử dụng tk này, nhưng khuyến khích NH k nên dùng................
(k nhớ rõ lắm nha)
2. Theo quy định các nghiệp vụ của NH gồm 7 hoạt động chính: tiền gửi, tiền vay, quản lý nội bộ, .....( đủ 7 cái)
a.NHTM phải thực hiện đúng theo nguyên tắc trên............
b............vì NHNN quy định để tiện quản lý NH
c. Tùy từng loại hình NH, có thể tách hay gộp các hđ đó, thông qua NHNN
d. Tùy từng NH có thể tách gộp, vì NHNN chỉ quản lý chặt chẽ kế toán, hệ thống TK, chứng từ................còn các hđ để tự NH chủ động

Còn mà k nhớ

tr thi kv4.tín dụng.kv1 xem de con biet chut chut.kv2 thay kho wa.cam on ban nhiu .chuc ban thi tot nha^^

thông báo... KV2 đã thi xong

---------- Post added 10-11-2011 at 03:35 PM ----------

mình thi TD, đề chẵn là TN, nhưng các bạn đề lẻ lại xui hơn, các bạn ấy trúng đề tự luận. Mình ko nhớ hết đề của mình, nhưng mình nhớ được đến đâu sẽ pót đế đấy cho các bạn KV3,4 tham khảo nha; cả các bạn KV1 cũng vào giải đê62 với mng lun nha...

---------- Post added 10-11-2011 at 03:37 PM ----------

thông bào KV2 đã thi xong các bạn ah.mình thi TD, đề chẵn là TN, nhưng các bạn đề lẻ lại xui hơn, các bạn ấy trúng đề tự luận. Mình ko nhớ hết đề của mình, nhưng mình nhớ được đến đâu sẽ pót đế đấy cho các bạn KV3,4 tham khảo nha; cả các bạn KV1 cũng vào giải đề với mng lun nha...

---------- Post added 10-11-2011 at 03:48 PM ----------

báo cáo KV2 đã thi xong, mình thi TD, đề chẵn là TN, nhưng các bạn đề lẻ lại xui hơn, các bạn ấy trúng đề tự luận. Mình ko nhớ hết đề của mình, nhưng mình nhớ được đến đâu sẽ pót đế đấy cho các bạn KV3,4 tham khảo nha; cả các bạn KV1 cũng vào giải đề với mng lun nha...

---------- Post added 10-11-2011 at 04:20 PM ----------

Đề chẵn: TN
1. Bên xác nhận bảo lãnh c

---------- Post added 10-11-2011 at 04:53 PM ----------

Đề chẵn: TN
1. Bên xác nhận bảo lãnh có quyền:
a. chấp nhận ỏ ko chấp nhận đề nghị bảo lãnh của KH hoặc bên bảo lãnh
b. Y/cầu KH or bên bảo lãnh cung cấp các thông tin, tài liệu liên quan đến TSĐB, hdong.
c. Y/cầu KH or bên BL phải có những biện pháp đảm bảo về việc TCTD đồng ý bảo lãnh.
2. Công ty phát hành 15tr cổ phần thường, giá 35k/1cp. Dự kiến lợi tức năm đầu tiên là 2k, tỷ lệ tăng trưởng lợi tức là 5%/năm, CP phát hành 10%. Vậy, chi phí cổ phần là: a. 10.35%; b. 11.35%; c. 12.35%.
3. Quản lý nợ xác định phương pháp đảm bảo thanh khoản cho NHTM:
a. Cho vay VLĐ
b. Cho vay VLĐ và mua Trái phiếu CP ngắn hạn.
c. phát hành giấy nợ.
4. phương pháp xử lý món nọ nhóm 5:
a. Phát mại TSĐB, sau đó dùng dự phòng rủi ro.
b. Chỉ sử dụng dự phòng rr.
c. Khác
5. DN phát hành rồi sau đó mua lại cổ phiếu quỹ với mức giá:
a. = Mệnh giá
b. = Thị giá
c. khác
6. Xếp hãng TD với DN Việt Nam. NH tính trọng số cao hơn đối với:
a. Điểm Tài chính
b. Điểm phi tài chính.
7. Bảng CDKT thể hiện t/hình TC của DN vào ngày cuối năm:
a. Đúng
b. Sai
c. Khác
8. CBTD xdinh NC VLD hợp lý của KH là 2ty, nhưng g/trị TSDB là 1.8ty. NH sẽ:
a. Cho vay theo TSDB
b. Cho vay 2ty và y/cầu DN bổ sung TSDB bằng TS hình thành từ NV vay.
9. BC của 1 d/a dtu như sau: gtri sản lượng 175ty; DT 150ty; VQVLD 2.5; VTC tgia vào VLD 20ty; KHCB 7.5ty; Thuế 4.5ty; LNR 3ty. Xd HMTD của DN:
a. 40ty; b. 42ty; c. 44ty.
10. Thẩm định TD là: (giống KV1)
11. Cty qdinh tăng VTC lên, nhưng các cổ đông góp chưa đủ vốn. Nưng vì đã đưa vào điều lệ nên cty quyết định ghi vào sổ sách KT đủ số vốn tăng và hạch toàn vào phần "phải thu nội bộ". Nvay theo nguyên tắc KT là: a. Đúng, b. Sai.
12. Tỷ suất hoàn vốn nội bộ IRR thể hiện: (hixhix câu này mình quên ất tiu mấy lựa chọn rùi)
13. Tỷ lệ vốn của 1 d/a như sau: Vay NHTM 700tr - ls 18%; Vay NH phát triển 100tr - ls 10%; VTC 200tr - cp vốn 14%; Thuế TNDN 25%. CP use vốn là: a. 13.2%; b. 10.23%; c. 12.5%.
14. (câu này mình hok nhớ lắm, nhưng mà nó thuộc về phần bảo lãnh ak, giá trị bảo lãnh)
15. tnao là nợ quá hạn:
a. GỐc đến hạn mà KH ko trả được.
b. Nợ xấu
c. Lãi/gốc đến hạn mà KH ko trả được.
Saxaxax... xloi các bạn... giờ mình chỉ nhớ được vậy thôi, từ câu 9 trở đi nó ko theo trình tự đâu nha, các pạn thông cảm cho mình nhé... ^^)
Tự Luận: Nguyên tắc CK và Tái CK của NHNo VN, đkien CK và TCK của NHNo VN (câu này cực vô duyên, năm ngoáicho y hệt, HẬN)

bạn ơi, câu 2 và câu 9 làm như thế nào?

Theo mình nghĩ câu đó là đúng, vì theo nguyên tắc NH sẽ dự thu lãi tiền vay hàng ngày hay hàng tháng, đến ngày đáo hạn, KH k trả lãi vay đúng hạn thì phần lãi đó NH hoặc sẽ thoái thu để tất toán TK Lãi phải thu đối với khoản vay đó, cụ thể: Nợ TK Thu lãi cho vay, Có TK Lãi phải thu. Tuy nhiên, trong các giáo trình mà mình tham khảo, một số trường hợp lại k ghi giảm thu nhập lãi vay mà ghi tăng chi phí khác trong hoạt động tín dụng. Phần lãi vay chưa thu đc sẽ đc theo dõi trên TK ngoại bảng Lãi cho vay quá hạn chưa thu đc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,772
Thành viên mới nhất
info8xbett
Back
Bên trên