Kinh nghiệm Phỏng vấn vị trí kiểm soát/ Trưởng nhóm Tín dụng

Hiện tại mình sắp có buổi phỏng vấn cho vị trí trưởng nhóm qltd/ kiểm soát tín dụng. Mong muốn anh chị nào làm vị trí quản lý trong ngân hàng chia sẻ kinh nghiệm khi phỏng vấn các câu hỏi và cách trả lời. Ví dụ: 1. nếu bạn làm quản lý thì sẽ quản lý phòng như thế nào?
2. Có món vay nào bạn đang quản lý bị quá hạn không? nguyên nhân? và các biện pháp bạn đã khắc phục?
3. Phòng bạn hiện tại đang hoạt động theo cách đó nhưng với bạn thì bạn có cải tiến gì không?
Mong các anh chị có kinh nghiệm phỏng vấn vị trí quản lý trả lời giúp.
Cảm ơn

Mấy bác có kinh nghiệm quản lý, phỏng vấn vị trí quản lý rồi giúp mình với.

Hiện tại mình sắp có buổi phỏng vấn cho vị trí trưởng nhóm qltd/ kiểm soát tín dụng. Mong muốn anh chị nào làm vị trí quản lý trong ngân hàng chia sẻ kinh nghiệm khi phỏng vấn các câu hỏi và cách trả lời. Ví dụ: 1. nếu bạn làm quản lý thì sẽ quản lý phòng như thế nào?
2. Có món vay nào bạn đang quản lý bị quá hạn không? nguyên nhân? và các biện pháp bạn đã khắc phục?
3. Phòng bạn hiện tại đang hoạt động theo cách đó nhưng với bạn thì bạn có cải tiến gì không?
Mong các anh chị có kinh nghiệm phỏng vấn vị trí quản lý trả lời giúp.
Cảm ơn
Đã phỏng vấn vị trí quản lý thì phải nói thật, có thì bảo có, nếu đã có thì bạn xử lý thế nào thì cứ nói thế ý.
Khi phỏng vấn vị trí quản lý, người phỏng vấn thường là người giàu kinh nghiệm và rất để ý đến các chi tiết bạn nói. Họ thừa kinh nghiệm để phát hiện ra bạn nói dối, chém gió nên hãy bạn phải tự suy nghĩ thôi (trong trường hợp chưa có thì nói là chưa, nhưng nếu có thì theo bạn sẽ làm thế a, thế b ..)

Đúng như bác CEO nói đấy, bạn nên thành thật và không chém quá!
Tuyển vào vị trí quản lý nhà tuyển dụng đòi hỏi nhiều yếu tố hơn những ứng viên khác; ngoài chuyên môn nghiệp vụ, chắc chắn rằng bạn cần trang bị cho mình những kiến thức, kỹ năng về quản lý (nhóm, phòng,...) và quan hệ tốt với phòng ban khác; ngoài ra, yếu tố sẵn có của bạn cũng là một trong những lợi thế để bạn khai thác khi phỏng vẫn như: mối quan hệ tốt đẹp với khách hàng cũ, có nguồn này nguồn kia (huy động, tín dụng, bảo lãnh, L/C, sử dụng dịch vụ...)sẵn sàng giúp ích cho bank mà bạn chuẩn bị làm v.v...hi
chúc may mắn!

Đúng như bác CEO nói đấy, bạn nên thành thật và không chém quá!
Tuyển vào vị trí quản lý nhà tuyển dụng đòi hỏi nhiều yếu tố hơn những ứng viên khác; ngoài chuyên môn nghiệp vụ, chắc chắn rằng bạn cần trang bị cho mình những kiến thức, kỹ năng về quản lý (nhóm, phòng,...) và quan hệ tốt với phòng ban khác; ngoài ra, yếu tố sẵn có của bạn cũng là một trong những lợi thế để bạn khai thác khi phỏng vẫn như: mối quan hệ tốt đẹp với khách hàng cũ, có nguồn này nguồn kia (huy động, tín dụng, bảo lãnh, L/C, sử dụng dịch vụ...)sẵn sàng giúp ích cho bank mà bạn chuẩn bị làm v.v...hi
chúc may mắn!
bác trả lời chả khác nhân viên đi xin việc là mấy, nói thật nên đừng buồn.

hài. mong muốn người đã làm quản lý, đã từng phỏng vấn vị trí quản lý hoặc người làm về tuyển dụng trả lời câu hỏi này. Nhưng sau hôm nay cũng rút ra 1 bài học. nếu làm ngoài ngân hàng thì đọc kỹ quy định của luật, nếu làm trong ngân hàng thì đọc kỹ các quy định nội bộ ngân hàng đó. Chuẩn bị những gì để làm quản lý rồi? Tóm lại thi tay bo thì khó lắm. Mỗi người một kiểu, tuỳ theo tình hình thời tiết, thời gian phỏng vấn nếu phỏng vấn ở gần cuối qua khoảng chục người rồi, nhà tuyển dụng phỏng vấn xuyên trưa k được ăn thì cứ cầm chắc là không được đi. Ai được phỏng vấn đầu sẽ lợi hơn. Chưa phỏng vấn nhìn 12h30 là đã biết không ăn thua. Thêm 1 cái nữa 10 năm phấn đấu không bằng 1 lần cơ cấu đâu. Để làm nhân viên thì không khó, cố gắng nhoi lên để được chỉ đạo vài ba mống thì hộc mặt đây là bước khó khăn nhất để phấn đấu trong sự nghiệp đúng là vạn sự khởi đầu nan, nếu đã lên được rồi thì cứ tằng tằng mà lên thôi. Vài điều chia sẻ sau khi đã tự thân thực nghiệm.

bác trả lời chả khác nhân viên đi xin việc là mấy, nói thật nên đừng buồn.

Những góp ý nếu chân thành thì chẳng có gì đáng buồn, vì mình cũng muốn góp ý chứ ko trả lời câu hỏi của bạn ấy đưa ra; bạn có cách trả lời nào thuyết phục thì post lên góp ý cho anh bạn kia, đừng bày đặt nhận xét này nọ mà mình chẳng có gì, há miệng lại mắc quai...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back