Review Kinh nghiệm phỏng vấn và thi tuyển GDV Techcombank

Chào anh chị và các bạn. Hiện nay các NH tuyển GDV rất nhiều, em đang nộp hồ sơ cho vị trí GDV ở NH Tech và một số NH khác. Các anh chị bạn cho em hỏi có ai có kinh nghiệm thi tuyển thì vui lòng chỉ cho em với ạ. Cả test thì gồm có những phần gì nữa ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

Mọi người ơi, mình sắp phỏng vấn vào vị trí Thẩm định tín dụng của Vpbank, có ai biết Vpbank sẽ phỏng vấn như thế nào không. Thanks all!

Một số chia sẻ về vị trí GDV và môi trường làm việc, chế độ lương thưởng tại Techcombank.
Mình làm việc tại Vùng 13-PGD.
Công việc:
Do mình làm ở PGD nên ơ CN mình k chia sẻ dc nhiều chỉ có góc nhìn tổng quan là vùng mình có 3 CN mỗi CN mình thấy có từ 3-4 GDV.
Ở PGD chỉ có 2 GDV và làm kiêm thủ quỹ, tiếp ATM, tiền thu nhiều phải bó nộp về nhà nước, nếu thu tiền vào buổi chiều thì sáng mai mới nộp về Nhà nước được mình phải ôm cái đống tiền đó. Mỗi ng làm thủ quỹ một tháng, cứ tháng nào làm là mệt mỏi vô cùng. Vào phải PGD hơi đông khách thì bạn làm việc rất cực, hai ng không làm hết cv còn bị dí chỉ tiêu nhất là dụ bán Bảo Hiểm Nhân Thọ. Nhân sự nghỉ liên tục, lúc nào cũng trong tình trạng thiếu người đưa bạn vào tình thế không thể nghỉ phép. Về trễ là chuyện thường, tiền ngoài giờ tháng mỗi ng dc hơn 100k nhưng nay cũng cắt luôn rồi vì không còn vị trí thủ quỹ nhưng có một nghịch lí k có thủ quỹ bọn GDv phải làm nhiều việc hơn, về trễ hơn. K hiểu cái bọn nhân sự nó đang nghĩ cái gì.
Môi trường làm việc:
làm ở Techcombank vì cái gì GdV cũng làm cả, làm nhiều biết nhiều nên giỏi. Đi pv xin việc bank khác k ngán vì quá cực rồi. Nếu bạn nào mới ra trường cần kinh nghiệm thì làm việc ở Techcombank khá phù hợp.
Chế độ lương thưởng:
Lương GDV 5tr5 cộng phụ cấp ngày 15k. Cộng truwf tất tần tật thực nhận hơn 5tr4. Có lương kinh doanh nhưng chua lắm nhé. Mình làm 1 năm rưỡi tính trên đầu ngón tay. Có hoa hồng bảo hiểm nhân thọ 7%/hop đồng. Mình k ủng hộ việc ép nhân viên ngân hàng phải bán BHNT, nói thật KH người ta trốn k muốn qua gd vì suốt ngày bị mời mua BHNT đấy ạ.
Các ngày lễ không có thưởng đồng nào hết nhé. Chỉ có thưởng KPI cuối năm và lương tháng 13. Năm 2016 tổng thưởng cuối năm của mình tính cả lương tháng 13 chưa đến 13trieu.
Tổng quát:
Làm GDV ở Techcombank lương hơi thấp, công việc quá nhiều, nhân sự ít, chế độ thấp, áp lực chỉ tiêu cao.
Lúc mình nộp nghỉ việc suốt ngày bị kêu lên hết năn nỉ quay sang hù doạ. Ngày 1 mình đi làm chỗ mới nhưng ngày 30 của tháng trước đó mình vẫn còn làm ở phòng đấy ạ. Tối 31 còn phải bàn giao đến 8h tối mới về trong khi đó đã bàn giao trước một tuần mà k kiểm ký, mấy cái tài sản bàn ghế quầy máy đếm tiền máy tính nó nằm đó chứ ai cầm đi đâu mà phải kiểm đúng từng mã mới ký bàn giao, Mình đã làm việc và hỗ trợ đến ngày cuối cùng, đến ngày cuối mới nhận ra mình quá lương thiện. Mình bàn giao trong 40 ngày mà ngày nào cũng quần quật sáng đến tối không có thời gian nghĩ đến việc mình sắp nghỉ luôn. Biết thế mình đã nghỉ từ lúc tròn 30 ngày.
Chuẩn bị có đợt kiểm tra vận hành trước khi đi mình đã nghĩ sẽ vào hỗ trợ nhưng bây giờ thì sẽ không bao giờ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chia sẻ chân thành luôn. E đừng ứng tuyển gdv Techcombank. Lươg net 5tr8, làm từ 8h sáng đến 5h chiều. Khôg có giờ nghỉ trưa nhé..thay phiên nhau ăn cơm thôi. Mà 5h chưa hết việc đâu. Làm tới 7h tối là chuyện.bt, cũg k thấy chi tiền làm ngoài giờ đâu :)) khổ trần ai đóo_Oo_O

Cho mình hỏi chút bạn đang làm NH nào vậy?

các bạn cho mình hỏi, tech thi mấy vòng vậy, mình nhận được mail thi test ngày mai, thi test xong sẽ thi những vòng nào vậy

có ai có kinh nghiệm phỏng vấn cá nhân, bí kíp, chia sẻ thêm giúp mình đc k? mình sắp phỏng vấn r

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên