Kinh nghiệm phỏng vấn nhân viên phân tích tín dụng (CA) của ngân hàng ACB

Tình hình là em sắp đi phỏng vấn vị trí nhân viên phân tích tín dụng, có anh chị nào làm về vị trí này hay từng phỏng vấn vị trí này chỉ giáo kinh nghiệm cho em với ạ. Khi phỏng vấn mình phải chuẩn bị những gì, với vị trí này thì bản thân phải cần có kĩ năng gì.....ví dụ như khi khách hàng khai mục đích sử dụng vốn vay mình phải làm sao để kiểm tra được họ có khai đúng không.......... E cám ơn ạ.

có bạn nào phỏng vấn thực tập vị trí này chưa? người ta hỏi mình cái gì nhỉ?

Khi ứng tuyển bạn phải xem rõ là CA doanh nghiệp hay CA cá nhân :) Vì ở trên hội sở hay chi nhánh chính của ACB nó mới có vị trí này. Còn ở pgd thì là RA hết, cũng có RA doanh nghiệp RA cá nhân. CA là phân tích tài chính (DN or cá nhân).

RA là Doanh nghiệp, PFC là cá nhân. Bạn này làm ACB mà k nắm rõ chức danh công việc của ACB rồi.

ek, bạn Hipiu :)) CA là chức danh phân tích tín dụng, cá nhân hay dn gì cũng là CA. Còn RM là Giám đốc quan hệ khách hàng doanh nghiệp nhé. Khổ, bày vẽ cho em út cũng bày vẽ chính xác tí chứ :p

RA là Doanh nghiệp, PFC là cá nhân. Bạn này làm ACB mà k nắm rõ chức danh công việc của ACB rồi.

Sao mình ko hiểu hả bạn??? PFC là NV tư vấn tài chính cá nhân, chỉ đi tìm hồ sơ về và chỉ đc thẩm định cho vay hồ sơ dưới 500 tr thôi. Còn RA làm ở PGD, thì làm nhiệm vụ cả tìm hồ sơ về, cả thẩm định, có cả cá nhân lẫn doanh nghiệp. Hơ hơ. Bạn phát biểu mình ko bít gì mình bùn quá =(

ek, bạn Hipiu :)) CA là chức danh phân tích tín dụng, cá nhân hay dn gì cũng là CA. Còn RM là Giám đốc quan hệ khách hàng doanh nghiệp nhé. Khổ, bày vẽ cho em út cũng bày vẽ chính xác tí chứ :p
Mình nói RM là bên khách hàng doanh nghiệp đâu có sai. Còn CA thì theo mình biết là bên cá nhân. Vì ở CN hoặc PGD thì RA họ vừa tìm khách hàng vừa thực hiện phân tích tín dụng luôn. Bạn biết chính xác thế thì lần sau phản hồi sớm tý cho các e ấy đỡ lầm. Cảm ơn bạn

Mình nói RM là bên khách hàng doanh nghiệp đâu có sai. Còn CA thì theo mình biết là bên cá nhân. Vì ở CN hoặc PGD thì RA họ vừa tìm khách hàng vừa thực hiện phân tích tín dụng luôn. Bạn biết chính xác thế thì lần sau phản hồi sớm tý cho các e ấy đỡ lầm. Cảm ơn bạn
<:p uầy, mới nói thế cũng phản biện ngay, nhầm thì chỉnh chứ có gì đâu mà căng thẳng thía :p mình bít sơ sơ thôi nên cũng nói sơ sơ thôi, chứ nếu hok biết cũng hok phán như đúng rồi đâu, ai bít nhiều hơn thì góp ý nhé ;;)

Các bác ơi, thế phân tích tín dụng thì có phải đi tìm KH k hay chỉ như thẩm định thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên