Kinh nghiệm Group Discussion tại HSBC?

Em vừa được gọi đi tham gia Group Discussion ở HSBC. Search gg thì cũng không có nhiều share kinh nghiệm vòng này. Có anh chị nào có kinh nghiệm vòng Group Discussion ở HSBC có thể chia sẻ giúp em với T T

Theo mình được biết thì dù đậu hay không đậu thì cũng được báo email hết, và những bạn đậu sẽ được1 cái nữa là được bên NH điện thoại mời đi phỏng vấn ở phòng tiếp theo.
Mình cũng mới đi vòng group discussion hôm 20/8 tại TP. HCM, chị bên nhân sự bảo là khoảng 2 - 3 tuần mới có kết quả. Mình cũng đang đợi vì mình vẫn chưa nhận được email, mình cho là 3 tuần luôn, và đợi cũng gần hết 3 tuần rồi, chắc là fail luôn... Hix!

Ban oi, m có goi lên HR của HSBC rồi, chi ay confirm là có 1 số ban dc goi di tiep vòng sau, còn lai ko dc goi là xác đinh luôn rồi :(. Chi ay bao minh nthe, ma cho minh hoi, co ban nao dc goi ko vay?

Em được gọi rồi nhưng chưa có lịch pv. Chị ý bảo chưa sắp xếp được với interviewer nên vẫn ngồi đợi dài cổ. Cảm giác nó cứ không chắc chắn confirmed kiểu gì ý ạ.

Edit: Em được gọi từ chiều thứ 6 tuần trước.

Chỉnh sửa lần cuối:
mình có quen 1 bạn pv nhóm cùng m thì b ý cũng đc gọi chiều t6 tuần trc r, nên chắc lần này họ sẽ k confirm trượt như trc nữa đâu. Buồn quá. thích làm ở HSBC lắm luôn.
đành tích lũy thêm kinh nghiệm r lần sau ứng tuyển vào tiếp vậy :)

mình mới gọi điện lên HR của HSBC, họ bảo là cứ tiếp tục chờ đợi tiếp, đến khi nào người ta gọi điện báo hoặc có email, nên thời gian chờ đợi 2 - 3 tuần chưa phải là thời gian dài. Mình nghĩ chị ấy nói cũng đúng, vì cái CV mình nộp cho chương trình Retail banking này hơn 1 tháng mấy ngày thì người ta mới báo email mời đi group discussion trước đó!

Bạn McKyung ở HCM nên chắc khác. Mấy người đi hôm 26/8 là ở HN hết thôi. Mình nộp CV cho cái retail banking ở HN sáng nộp tối thấy email gọi đi group luôn mà. Nộp hôm mười mấy gì đó.

Mình làm group discussion tại Centre Point ngày 29/8, ngày 3/9 nhận được mail báo là being processed. Chiều nay lại có người gọi hẹn phỏng vấn cho vị trí ở CRM&Analytics team. Có ai có kinh nghiệm gì share với hic hic

Mình làm group discussion tại Centre Point ngày 29/8, ngày 3/9 nhận được mail báo là being processed. Chiều nay lại có người gọi hẹn phỏng vấn cho vị trí ở CRM&Analytics team. Có ai có kinh nghiệm gì share với hic hic
Bạn hẹn gặp ngày nào vậy, mình vừa pv xong hôm qua nak. Tình hình thế nào rôì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back