Kiếm việc kinh doanh làm thêm

hoabeo0112

Verified Banker
Tình hình là mình nhận thấy gần đây Cán bộ Ngân hàng có khả năng mất việc cao. Trong khi đó cán bộ Ngân hàng gần như không có thời gian kinh doanh thêm hoặc chưa tìm ra phương hướng kinh doanh với công suất làm việc như hiện nay.
Trong khi thu nhập của cán bộ ngân hàng bây giờ thấp so với mức sinh hoạt phí hiện nay.
Thưởng thì không có.
Đang ngồi đọc mạng mình chợt nghĩ?
Nên Kinh doanh gì là hợp nhất với cán bộ ngân hàng để phòng khi nhỡ bị thất nghiệp thì còn có thu nhập trang trải cuộc sống và cũng là có thêm thu nhập chi tiêu cho thoải mái trong khi chưa bị thất nghiệp.
Mọi người cho mình ý kiến tham khảo với!
Cùng nhau tâm sự để ai chưa có phương án kinh doanh thì gợi ý cho anh em cùng kinh doanh có thêm thu nhập

mình cũng đã từng nghĩ như bạn, làm nhân viên ngân hàng nhưng với thu nhập hàng tháng như bây giờ, ko biết đủ tiêu không chứ không dám nói là tích lũy được cái gì. Nhưng bây giờ kinh doanh cũng không phải dễ, kinh doanh gì, ở đâu, quản lý như thế nào khi không gần như không có thời gian rảnh rỗi trong tuần. mình đã từng có kế hoạch mở cửa hàng kinh doanh sản phẩm đồng mỹ nghệ, đã lập trang web riêng để giới thiệu sản phẩm và bán hàng online, vấn đề ở chỗ mình chưa mở được cửa hàng 1 phần vì cần số vốn lớn, 1 phần vì mình không có đủ thời gian để thực hiện. vẫn hi vọng có thể mở được 1 cở sở kinh doanh cho riêng mình :) cố gắng phấn đấu vs cái nghanh ngân hàng này để nuôi ước mơ.hi

Lương bay giờ thấp hơn cả lương cơ bản, nguy cơ mất việc cũng cao. Như một chị trong phòng mình, cũng làm thêm việc kinh doanh nước hoa xách tay từ Mỹ về, đòi hỏi cũng phải có những quan hệ nhất định

Kinh doanh gì trong thời này mới quan trọng, và đã kinh doanh thì đầu tiên phải có vốn. Mình có thằng bạn trước kia khù khờ thê, đi học may bây giờ về mở 2 cửa hàng may thời trang oách sờ lách, tháng kiếm 3-4 chục củ,@@. Đời chẳng biết đường nào mà lần

Hôm nọ mấy Anh/Em cùng cơ quan cũng ngồi tâm sự, với lương thấp thế này thì chắc phải kiếm việc làm thêm. Nghĩ mãi không thấy cái gì có thể kiếm ra tiền, ai có ý tưởng gì

em dự định mở tiệm cafe take away nhỏ nhỏ ven đường, sáng bán sớm, chiều đi làm về coi tới tối, nhờ nhỏ em phụ bán, ngày kiếm 100k cũng có tiền mua sữa cho con, mấy anh chị thấy thế nào

em dự định mở tiệm cafe take away nhỏ nhỏ ven đường, sáng bán sớm, chiều đi làm về coi tới tối, nhờ nhỏ em phụ bán, ngày kiếm 100k cũng có tiền mua sữa cho con, mấy anh chị thấy thế nào

Nhưng mà về nàh đã tối mịt lại con cái ăn uống nữa rồi cho nhóc học thì thời gian đâu mà ra trông quán cà phê.

- - - Updated - - -

Môi giới hồ sơ tín dụng, 2% một bộ :">

Phương thức chi tiết làm thế nào bạn? Mình thì thỉnh thoảng có người có nhu cầu vay (Không khẳng định được là tốt hay xấu đâu nhé) nhưng giới thiệu anh em Ngân hàng mình thì mình cũng hơi suy nghĩ và nhỡ có vấn đề gì lại đè cổ mình ra.
Làm thế nào cho lành? Bạn chỉ mình cách để không ảnh hưởng uytiens của mình?

kêu bé em mình nó quản lý, sáng nó bán, chiều mình đi làm ra phụ bán tới 9h mình về, còn bé em bán tới 10 h về là ok, chủ yếu cho bé em có tiền mình thì có thêm tiền sữa cho em bé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên