[Khẩn cấp] Làm thế nào để bố mẹ đồng ý cho đi làm = xe đạp điện

xe đạp điện và xe đạp nói chung nhìn chung là k tốt cho phụ nữ :)) nếu sử dụng xe đạp thường thì k nên sử dụng lâu quá..k tốt cho cả đàn ông nữa :D do vấn đề cấu tạo của xe đạp :D vấn đề tế nhị k tiện nói =)) tự tìm hiểu vì sao nó k tốt nhé..các chuyên gia khuyên chỉ nên sử dụng khoảng 30 phút thì nghỉ ngơi :D
Cả nước Hà Lan đi xe đạp nhé, bên đó số lượng xe đạp còn nhiều hơn số dân :p
Nếu cậu đã google được đoạn nói về đi xe đạp ảnh hưởng ko tốt tới 1 phần sức khỏe thì nên google thêm để biết là ngồi quá lâu trước bàn làm việc, trước máy tính, ăn quá nhiều bla bla cũng ảnh hưởng tới sức khỏe
Nhìn chung cái gì quá lên cũng ko tốt :p, nhỉ? :D

Cả nước Hà Lan đi xe đạp nhé, bên đó số lượng xe đạp còn nhiều hơn số dân :p
Nếu cậu đã google được đoạn nói về đi xe đạp ảnh hưởng ko tốt tới 1 phần sức khỏe thì nên google thêm để biết là ngồi quá lâu trước bàn làm việc, trước máy tính, ăn quá nhiều bla bla cũng ảnh hưởng tới sức khỏe
Nhìn chung cái gì quá lên cũng ko tốt :p, nhỉ? :D
ah..t chỉ nói thế thôi :D c cứ làm điều j c muốn :D ảnh hưởng j thì cũng đâu liên quan tới t đâu mà :p còn Hà Lan đi xe đạp cả nước thì đúng là t k biết thật :D đúng là cái j nhiều quá cũng k tốt :D

Mình thích xem film về đề tài chiến tranh, ngày thường thì ai chả như ai :p, nhưng giữa thời khắc sinh tử thì những phẩm chất tốt đẹp cũng như ko tốt của con người sẽ được thể hiện rõ ràng.

Nhớ hồi trước xem Flag of our Fathers, bộ film nói về những người lính thủy đánh bộ Mỹ trong bức ảnh họ cắm lá cờ trên đảo Iwo Jima của Nhật, bức ảnh là biểu tượng chiến thắng của nước Mỹ trên Mặt trận Thái Bình Dương trong thế chiến thứ 2.
Những người lính trong bức ảnh ko muốn nhận mình là anh hùng, họ chỉ muốn ở lại cùng tiếp tục chiến đấu với đồng đôi, nhưng họ buộc phải quay về nước Mỹ để tham gia chiến dịch vận động bán trái phiếu chiến tranh cho người dân Mỹ để chính phủ có tiền tiếp tục tham chiến.

Nhớ mãi câu nói của người tổ chức chiến dịch bán trái phiếu:
" Tôi hiểu các anh muốn tiếp tục chiến đấu và ko muốn bị chôn chân ở quê nhà, nhưng chúng ta phải cho người dân thấy chúng ta đang chiến thắng và động viên họ mua trái phiếu chiến tranh, chúng ta ko còn đủ tiền để duy trì cuộc chiến, nếu ko có tiền mua vũ khí thì các anh định cầm hành lý mà ném vào bọn Nhật à?" :|

Rất tiếc, cuộc chiến giữa xe đạp điện và xe máy cũng có kịch bản tương tự :|
Bên quân ta (bên ủng hộ xe đạp điện) đã chiến đấu rất dũng cảm :p, chúng ta có ý chí, có lý lẽ, có tinh thần, nhưng chúng ta ứ có tiền :|

Hôm trước được buổi đi từ quận 7 sang quận 1, cả chặng đường đi về hơn 50km mà tuyệt nhiên ko thấy cái xe đạp điện nào tung tăng trên đường :|, lại thêm quãng đường cũng xa gớm.
Vậy nên tớ đã gọi điện bảo với mẹ là con sẽ đi xe ga, nhưng mà mua cái Nozza cho nhẹ, con ko dắt được cái Lead đâu.

Ấy thế nhưng, bố mẹ tớ lại cứ khăng khăng đòi mua Lead vì bảo xe Honda tốt hơn Yamaha
Người lớn thật khó hiểu :|
Thật là chúng ta càng nhân nhượng thì đối phương càng lấn tới :|

Bố tớ bảo: ko mua Lead thì thôi, cho đi xe ôm
Tớ bảo: con cũng mệt mỏi lắm rồi, thôi thì thôi :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,925