Kết quả thi BIDV

emcocghe

Super Moderator
Super Mod
Dear Anh, chị
Em có 1 số câu hỏi nhờ anh chị giải đáp giùm ạ:

1. BIDV đợt tập trung vừa rồi đã có kết quả hết chưa, em vẫn chưa nhận báo là tạch rồi đúng ko ạ ?
2. Trường hợp bị mất thẻ và không biết stk thẻ có làm lại được thẻ không, em chỉ dùng thẻ ATM?
3. Sinh viên học Ngân hàng cần học thêm gì để thi vào Ngân hàng?
4. Đối với sinh viên mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm thì làm thế nào để tạo ấn tượng với HĐTD để có cơ hội trúng tuyển ạ?

Em cảm ơn ạ!

T cũng thi BIDV đợt vừa rồi và cũng chưa thấy báo kết quả :D . Nếu cậu mất thẻ (ko cần nhớ số tài khoản đâu) thì cậu chỉ cần mang CMTND đến quầy gdich là làm lại được nhé.

À còn t nghĩ mới ra trường thì c nên xin đi làm ở 1 số NH nhỏ hoặc xin làm Cộng tác viên để lấy thêm kinh nghiệm. Học hỏi được rất nhiều đó cậu.

Lâu lắm mới vào ub (kể từ ngày thay giao diện mới thấy ghét nên không vào), thấy topic coi như có duyên, trả lời cho em nhé:

1. Anh không có biết 2. Có, cầm chứng minh thư ra quầy là làm được 3. Sinh viên học Ngân hàng cần học thêm (i) học thái độ cầu tiến, học tư duy tích cực, học nhẫn nại chịu khó, học cách đối nhân xử thế, (ii) chuyên môn: tùy bộ phận sẽ có các chuyên môn khác nhau, đơn cử như tín dụng có thể học phân tích tài chính doanh nghiệp, sale, học tác nghiệp, học thẩm định dự án 4. Tạo ấn tượng bằng thái độ ham học hỏi, không ngại khó (vì có nhiều bạn thấy vô kêu photo, scan hoài là thấy oải, mà mới ra trường, phải đi từ cái dễ, làm tốt cái dễ rồi mới làm cái khó được), tinh thần tươi vui, sức khỏe tốt....Kĩ năng có thể học, chuyên môn có thể học, nhưng sẽ chẳng học được gì hết nếu không có thái độ muốn học hì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên