Kết quả PV nhóm tại Techcombank đợt 3 ngày 16-18/07/2014

lập thớt rõ zô ziên, thà ghi chia sẻ kinh nghiệm pv ngày bao nhiêu đó, đằng này ghi kết quả pv nhóm. làm người ta đọc tưởng có kq hết rồi trong khi pv thì mới tới ngày thứ 2!

có bạn nào phỏng vấn nhóm vị trí gdv rồi chia sẻ cho mọi người kinh nghiệm với

bạn nào ở Hà Nam 18/7 đi phỏng vấn nhóm ở tecombank không vây? có thì cho số đt liên lạc đi cùng nhau

Nói chung cũng không có gì to tát. 10ng vào pv 1 lượt chia 2 nhóm. Thảo luận - thuyết trình - phản biện. Sau đó có thể chọn 1 vài ng trong số 10 ng để hỏi 1:1.
1:1 cũng chỉ hỏi khoảng 2,3 câu để tham khảo thông tin của bạn thôi. Pv nhóm thì các bạn hãy nhớ rằng, team của bạn vừa là đồng đội, cũng vừa là địch thủ. Bạn càng thể hiện sự nổi trội và tích cực hơn so với ng khác bao nhiêu thì bạn càng có cơ hội bấy nhiêu. Nếu có thể thuyết trình thì đừng có nhường cho người khác :)) Trừ khi là bạn đẹp. Nhóm mình có 1 bạn xinh xinh, cao cao thảo luận chả nói gì nhưng vẫn đc vào tiếp :)) Thế mới biết, ngoại hình cũng là một loại tài năng :))

Nói chung cũng không có gì to tát. 10ng vào pv 1 lượt chia 2 nhóm. Thảo luận - thuyết trình - phản biện. Sau đó có thể chọn 1 vài ng trong số 10 ng để hỏi 1:1.
1:1 cũng chỉ hỏi khoảng 2,3 câu để tham khảo thông tin của bạn thôi. Pv nhóm thì các bạn hãy nhớ rằng, team của bạn vừa là đồng đội, cũng vừa là địch thủ. Bạn càng thể hiện sự nổi trội và tích cực hơn so với ng khác bao nhiêu thì bạn càng có cơ hội bấy nhiêu. Nếu có thể thuyết trình thì đừng có nhường cho người khác :)) Trừ khi là bạn đẹp. Nhóm mình có 1 bạn xinh xinh, cao cao thảo luận chả nói gì nhưng vẫn đc vào tiếp :)) Thế mới biết, ngoại hình cũng là một loại tài năng :))
thảo luận chủ đề gì vậy bạn,10 ng thì mấy người được vào vòng sau vậy

Chủ đề thì không quan trọng vì ngta ko kiểm tra kiến thức mà chỉ kiểm tra kĩ năng thuyết trình và xử lý tình huống thôi.

Số ng đc chọn thì ko fix, như đợt của mình 10 ng đc giữ lại đến 6 ng. Có nhóm thì có 1-2 ng hoặc không ai đc giữ lại. Nói chung cái này phụ thuộc vào năng lực của bạn thôi, 10 ng làm tốt thì có thể cho pass cả 10 :)) 10 ng mà chả thảo luận gì, thuyết trình như cơm nguội thì ngta cũng chẳng cần giữ ai

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên