Kết quả phỏng vấn nhân viên kiểm tra kiểm soát nội bộ, Eximbank ngày 24/12

Anh đi làm thế nào vậy ạ
Đúng như bạn Con ga con bảo ý, ko chuyên nghiệp tí nào cả, đến khi đi làm rồi mà chế độ đãi ngộ vẫn rất mập mờ, chỉ biết được khi hỏi những người đi trước. Công việc thì chính xác là quản lý rủi ro hoạt động chứ không phải là Kiểm toán nội bộ nhé. Công việc nhàn, lương thử việc 2 tháng tầm 2 củ sau đó chắc dc 8 thêm phụ cấp này kia nữa. Thưởng nghe nói tùy hứng sếp @@.

Bạn sướng thật đã đậu
Mình thì .......
Quả thật có chút mạo hiểm khi rời khỏi ngành kiểm toán để sang ngân hàng mà ko rõ chế độ như vậy
Bạn được gọi lâu chưa
Mình được gọi cùng ngày với hangocquang, vì mình chuển việc liên quan đến một số thủ tục lằng nhằng nên mình muốn hỏi cụ thể về các thủ tục và chế độ đãi ngộ. Tuy nhiên, câu trả lời vừa không rõ ràng vừa thái độ thiếu tôn trọng ứng viên.
Công việc không thiếu, vấn đề là công việc ntn thôi. Mình có gặng hỏi cũng có nói thu nhập khoảng 9 củ.
Mình thấy có ngân hàng rất chuyên nghiệp khi deal lương với mình: chế độ đãi ngộ rõ ràng, thử việc ra sao, chính thức thế nào, lương bảo hiểm, thực nhận, chế độ ăn ca và các chế độ khác... nói chung, nếu để so sánh thì exim thua xa :)

có ai có tài liệu không. gửi cho mình với
Đối với vị trí KTKS NB thì cốt lõi là Luật tổ chức tín dụng, các văn bản/thông tư nghị định liên quan đến tín dụng như Thông tư 36, thông tư 02,09; nghị định về đăng ký giao dịch đảm bảo, thông tư 28 về nghiệp vụ bảo lãnh; liên quan đến kế toán thì chủ yếu là nghị định 57(k nhớ chính xác) về quản lý tài chính của các tổ chức tín dụng.
Nói chung là hệ thống các văn bản này thì đúng là phải làm nhiều mới biết và mới nhớ được những thứ cần nhớ, bạn có thể vào thuvienphapluat để tra cứu. ở đó thông tin đầy đủ và cập nhật.

Mình thấy thái độ làm việc của nhân sự Exim không chuyên nghiệp, mình có hỏi về thu nhập và các quyền lợi của mình tại exim nhưng được trả lời một câu là: em cứ sang đây đi rồi anh sẽ trao đổi cụ thể với em (nói thật, nếu sang rồi mà không bằng chỗ cũ có phải là...không?). Thế nên, cái gì không rõ ràng mình không lựa chọn.
Cứ cho rằng lương tại vị trí KTKSNB không thỏa thuận đc thì người lao động cũng cần phải biết quyền lợi của mình ntn và các chế độ đãi ngộ liên quan chứ.
Mình là ng đi làm thuê cũng có cốt cách của người đi làm thuê chứ. hic101808902Dduwasua bạn
Mình thấy thái độ làm việc của nhân sự Exim không chuyên nghiệp, mình có hỏi về thu nhập và các quyền lợi của mình tại exim nhưng được trả lời một câu là: em cứ sang đây đi rồi anh sẽ trao đổi cụ thể với em (nói thật, nếu sang rồi mà không bằng chỗ cũ có phải là...không?). Thế nên, cái gì không rõ ràng mình không lựa chọn.
Cứ cho rằng lương tại vị trí KTKSNB không thỏa thuận đc thì người lao động cũng cần phải biết quyền lợi của mình ntn và các chế độ đãi ngộ liên quan chứ.
Mình là ng đi làm thuê cũng có cốt cách của người đi làm thuê chứ. hihi.
ban mình nó làm KSNB cho eximbank, thử việc 2,5tr/tháng, chính thức thì 5tr/tháng. Nó làm Long Biên

mình phải hiểu về nhiều thứ, luật này lọ, kinh nghiệm 2, 3 năm ở vị trí tương đương. có cơ hội thăng tiến nữa

mình phải hiểu về nhiều thứ, luật này lọ, kinh nghiệm 2, 3 nă
mình phải hiểu về nhiều thứ, luật này lọ, kinh nghiệm 2, 3 năm ở vị trí tương đương. có cơ hội thăng tiến nữa
t ko biết, tó chỉ biet bạn tớ nó thi đỗ tháng 12 năm ngoái, nó có kinh nghiệm đi làm kế toán tại doanh nghiệp 3 tháng thôi chứ cũng chưa đi làm kiểm toán hay đi làm ngân hàng ở đâu cả. Nó tự thi nhé chứ ko phải xin xỏ gì đâu. Nói chung cũng tùy, đâu phải cứ có kinh nghiem mới đỗ đc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker
Back
Bên trên