Kế hoạch tuyển dụng Agribank 2013!!!

Mình cũng mong là thi tuyển tập trung ngoài Đà Nẵng như năm ngoái, chứ thi tại CN toàn COCC chắc không có hy vọng.Ai biết thông tin gì hót thì update liền nhé! Mình cũng nghe bảo giữa tháng 11 là thi, có thông báo là khoảng 1 tuần thi liền ah

Mình cũng mong là thi tuyển tập trung ngoài Đà Nẵng như năm ngoái, chứ thi tại CN toàn COCC chắc không có hy vọng.Ai biết thông tin gì hót thì update liền nhé! Mình cũng nghe bảo giữa tháng 11 là thi, có thông báo là khoảng 1 tuần thi liền ah

Còn mấy ngày nữa là giữa tháng rồi :-ss

Thôi, để năm sau thi đê. Năm nay sao toàn COCC, các bạn cứ thi vào chỗ khác đi 1 năm sau tổ chức ta lại thi vừa có kinh nghiệm vừa ko sợ thất nghiệp :(
BUồn quá!

Một số bạn hiểu sai khi nghĩ thi ở AGRIBANK chỉ toàn COCC. Ở AGRIBANK tuyển dụng nhân sự tổ chức song song 2 hình thức:
- Do chi nhánh Tỉnh tổ chức với đối tượng tham gia là con em cán bộ trong ngành. Ví dụ năm nay Tỉnh A được AGRIBANK Việt Nam cho phép tự tổ chức lấy 10 chỉ tiêu đối tượng là con em cán bộ trong ngành, trong đó tổng số con em cán bộ trong ngành Tỉnh A dự thi là 100 thì chi nhánh sẽ tự tổ chức thi tuyển để chọn ra 10 chỉ tiêu trong số 100 đó (lấy điểm thi + điểm thành tích của bố mẹ = tổng điểm và lấy 10 người từ trên xuống). Người ngoài hoàn toàn không được tham gia thi ở hình thức này.
- Do AGRIBANK Việt Nam tổ chức thi tuyển tập trung. Mọi đối tượng khác nếu hồ sơ đủ tiêu chuẩn sẽ thi ở đây (đối tượng ở hình thức 1 cũng có thể tham gia dự thi ở hình thức này). Thi ở hình thức này sẽ khốc liệt hơn bởi số lượng tham gia đa dạng và đông hơn nhiều => tỷ lệ chọi cao hơn hình thức 1. Vì vậy để lọt được ở hình thức này bạn phải khá giỏi trở lên. Nếu bạn khá, bạn hoàn toàn không được nhụt chí mà hãy tự tin cố gắng ôn tập tốt bởi may mắn chưa biết sẽ gọi tên ai đâu. Họ giỏi, họ chủ quan, họ không nắm được tình hình, chắc chắn họ chết.

Tùy vào hoàn cảnh, nhu cầu ở từng chi nhánh mà hình thức tuyển dụng thứ nhất có thể có sự khác nhau. Và các bạn nhớ rõ là hình thức này chỉ có con em cán bộ trong ngành đấu đá với nhau để dành lấy chỉ tiêu. Phương thức thi tương tự hình thức 2. Các bạn ngoài ngành không có quyền thi ở hình thức này.

Một số bạn bảo "Agribank toàn COCC", "Toàn bọn chạy tiền"... là các bạn chưa nhận thức hết, và tôi khẳng định các bạn thuộc loại trung bình thôi, chưa nổi khá đâu, không chỉ Agribank mà bất cứ ngân hàng nào khác cũng sẽ không nhận bạn bởi lối suy nghĩ hèn mọn, thực dụng này. Người ta khá người ta hiểu vấn đề, khiêm tốn nhìn nhận, cố gắng phấn đấu, dù có thi trượt thì họ cũng coi đó là 1 thành công bởi những gì họ dám làm và chắc chắn sớm muộn họ cũng sẽ thành công đúng nghĩa. Đằng này bạn thi trật rồi lại bu lu ba loa đổi là do có COCC hết rồi nên mình không có cửa thì bạn quả là ngu dốt, vì COCC họ đấu đá với nhau còn bạn không đấu đá được những người khác giỏi hơn, bản lĩnh hơn bạn. Ngân hàng khác cũng vậy, người ta chạy tiền vào được bạn không chạy vào được lại chê họ, nói này nói nọ. Suy nghĩ hèn thật. Những gì tôi nói ở trên hoàn toàn không phải là dạy đời vì tôi chưa hơn ai cả, hoàn toàn không bênh vực COCC vì tôi nhìn nhận khác bạn. Đó là chia sẻ góp ý quan điểm của tôi. Còn tất cả các thông tin tôi biết, tôi chia sẻ là để các bạn tham khảo để có định hướng, có sự chuẩn bị tốt hơn. Chúc các bạn và tôi cùng may mắn.

Bạn [MENTION=153957]ABHazercy[/MENTION] bớt nóng :), cái gì nó cũng có lý do của nó, đâu phải tự nhiên người ta nói Agri nhiều COCC, chẳng qua Agri có chính sách đãi ngộ đặc biệt với con em trong ngành thôi, và chỉ tiêu cũng cao (30% -40% tổng chỉ tiêu) nên mọi người nói cũng phải. Có điều vấn đề COCC cũng thấy bàn nhiều rồi, các bạn đừng thấy mà nản, mình giỏi thì mình đậu thôi. Chi nhánh tỉnh mình năm ngoái 8-9 người COCC thi tập trung, được cộng kha khá điểm nhưng đều rớt hết (có cả con Giám đốc), còn lại là người ngoài đậu vào. Năm nay hơi đặc biệt chút vì xét chỉ tiêu bù đắp, nhưng vẫn có thi tập trung cho chỉ tiêu ngoài nhé. Cố lên mọi người :)

Bạn [MENTION=153957]ABHazercy[/MENTION] bớt nóng :), cái gì nó cũng có lý do của nó, đâu phải tự nhiên người ta nói Agri nhiều COCC, chẳng qua Agri có chính sách đãi ngộ đặc biệt với con em trong ngành thôi, và chỉ tiêu cũng cao (30% -40% tổng chỉ tiêu) nên mọi người nói cũng phải. Có điều vấn đề COCC cũng thấy bàn nhiều rồi, các bạn đừng thấy mà nản, mình giỏi thì mình đậu thôi. Chi nhánh tỉnh mình năm ngoái 8-9 người COCC thi tập trung, được cộng kha khá điểm nhưng đều rớt hết (có cả con Giám đốc), còn lại là người ngoài đậu vào. Năm nay hơi đặc biệt chút vì xét chỉ tiêu bù đắp, nhưng vẫn có thi tập trung cho chỉ tiêu ngoài nhé. Cố lên mọi người :)

Mình đâu có bảo họ nói sai mà mình nói cách nhìn nhận tiêu cực của họ. Mình chia sẻ quan điểm hơi gay gắt 1 tí vì tính mình nó thế nhưng mình không có nóng đâu :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên