HOT Hướng dẫn phân tích Tài chính Doanh nghiệp - Phần I: Phân tích các khoản mục

cho mình hỏi tại sao "Thời gian thu tiền binh quân của phần lớn khách hàng giảm thể hiện rõ rệt về sự sút giảm doanh thu của doanh nghiệp" ?

cho mình hỏi tại sao "Thời gian thu tiền binh quân của phần lớn khách hàng giảm thể hiện rõ rệt về sự sút giảm doanh thu của doanh nghiệp" ?
Có thể lúc này doanh nghiệp thắc chặt việc cho mua nợ nên ít khách hàng mua hơn trước làm cho doanh thu giảm. Lúc trước doanh thu cao nhưng chưa chắc là tốt cho doanh nghiệp vì phần tài sản khoản phải thu lớn mà đa số khó đòi hoặc trả không được. Đó là ý kiến của cá nhân mình.

bạn mrqhunter ơi! bạn có thể phân tích rõ hơn về các nhân tố ảnh hưởng tới doanh thu k.cụ thể là 2 nhân tố sản lượng và giá bán tác động tới doanh thu như thế nào khi một trong hai nhân tố này có sự thay đổi.thanks b trước. :)

hôm nay em mới học tới phần này. em tìm báo cáo tài chính để làm thì cô giáo bảo là khi tính xong các chỉ tiêu trên thì so sánh với bảng các chỉ tiêu trong ngành. cả nhà cho em hỏi bảng chỉ tiêu ấy nhà mình có không ạ. mới cả khi nhìn vào báo cáo tài chính thì tính các chỉ tiêu nào. nếu tính hết các chỉ tiêu của phân tích thì em cảm thấy hơi nhiều và có chút thừa nên mới hỏi cả nhà. ai chỉ dùm em tks..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên